Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Vào tay bác Hùng Lâm thì xe nào cũng hay cũng ngon cả, coi để thấy tính năng xe nó như thế nào thôi, chứ coi mà để mang tính chất so sánh các sản phẩm với nhau thì rất khó.
- Còn về volang xe Hàn, cụ thể là Kia thì em có ý kiến như sau: không biết bác đã trải nghiệm được đa số dòng xe của KIA chưa và khi lái sang các dòng xe Nhật, xe Đức khác thì bác sẽ thấy rất rõ vấn đề volang của KIA, cực kỳ nhẹ nhàng, nhẹ hơn cả volang của chiếc xe điện đồ chơi (nếu để ở chế độ lái Eco/Comfort, Normal) ôm 1 chiếc KIA lái hoài thì ko sao, nhưng lái nhiều dòng khác mà chuyển qua thì thấy cảm giác volang "nhẹ quá đáng" luôn á

nói vô lăng lỏng lẻo cũng không đúng, chẳng qua là nó trợ lực điện tử thôi, nhẹ ở tốc độ chậm và chắc dần khi ở tốc độ cao, và đó cũng là mục đích của Huyndai-KIA khi làm xe hạng A này, chứ làm tay lái nặng trợ lực dầu thì có gì khó, xe nhỏ đi trong thành phố ngoằn nghoèo phải đánh lái thường xuyên người ta cần lái cho nhẹ tay cho khỏe, và đó là điểm cộng chứ không phải điểm trừ như cái bác trong clip nói
Cảm giác vô lăng nhẹ khác lỏng lẻo các bác ợ :D Có những chiếc xe vô lăng nhẹ như Jaguar XE nhưng cảm giác mặt đường vẫn rất tốt. Còn đa số những chiếc xe Hàn gọi lỏng lẻo là đúng nhất. Cảm giác vô lăng nó giống như cảm giác make love vậy. Đôi khi nặng nhẹ ko phải vấn đề. Vấn đề là đầm hay lỏng lẻo, sướng hay không. Muốn biết chi tiết như thế nào mời các bác đón xem những clip sắp tới của em :D

Hạng D
15/9/17
2.746
2.132
113
39
Cảm giác vô lăng nhẹ khác lỏng lẻo các bác ợ :D Có những chiếc xe vô lăng nhẹ như Jaguar XE nhưng cảm giác mặt đường vẫn rất tốt. Còn đa số những chiếc xe Hàn gọi lỏng lẻo là đúng nhất. Cảm giác vô lăng nó giống như cảm giác make love vậy. Đôi khi nặng nhẹ ko phải vấn đề. Vấn đề là đầm hay lỏng lẻo, sướng hay không. Muốn biết chi tiết như thế nào mời các bác đón xem những clip sắp tới của em :D
Hy vọng bác sẽ có nhiều lip như vậy hơn nữa cho ae OS được mở rộng cái đầu và sáng rực con mắt, riêng cái miệng thì tắm tắc khen hay.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Nếu tinh ý Hùng Lâm review thường nói về điểm mạnh các dòng xe mà ít nói về điểm yếu cũng như chê bai; trước thì rất hâm mộ bác Hùng Lâm nhưng sau xem nhiều clip thấy mùi pr nên đánh giá ko khách quan nữa.
Em thấy bác Hùng Lâm moi hết điểm mạnh và điểm yếu của từng xe mà bác. Em cảm nhận bác ấy công tâm khi review xe.

• Like
Reactions: Kakasi and Quaivatx
Khoa Vlog Xe
3/1/17
32
30
18
ông nội Khoa là Thánh anti xe Hàn, ko lẽ em nói ông nội Khoa?

Khoa Vlog Xe
3/1/17
32
30
18
nói vô lăng lỏng lẻo cũng không đúng, chẳng qua là nó trợ lực điện tử thôi, nhẹ ở tốc độ chậm và chắc dần khi ở tốc độ cao, và đó cũng là mục đích của Huyndai-KIA khi làm xe hạng A này, chứ làm tay lái nặng trợ lực dầu thì có gì khó, xe nhỏ đi trong thành phố ngoằn nghoèo phải đánh lái thường xuyên người ta cần lái cho nhẹ tay cho khỏe, và đó là điểm cộng chứ không phải điểm trừ như cái bác trong clip nói
Em lái Toy Altis trợ lực điện cũng nhẹ mà sao thấy vẫn thích hơn kiểu nhẹ của xe Hèn. Em từng lái mấy con Kia xài trợ lực điện 3 chế độ nặng nhẹ flexsteer gì đó và chuyển lên mức nặng nhất mà cảm giác vẫn ảo lòi. Túm cái quần lại là xe Hèn mang option ra nói chuyện thì được, chứ cảm giác lái thì vẫn còn...xanh lắm.

Hạng C
10/8/11
727
5.454
93
Em cũng đi đc vài xe nhật (Camry, altis, innova, civic) và một vài xe hàn (accent, tucson, santafe), chưa đi mấy con hạng A mà sao em ko cảm nhận đc cái vụ volăng lỏng lẻo nó ra sao nhỉ

Chắc hôm nào nhờ bác khoa tư vấn hay do tay em íu đuối, con innova là em thấy way tay mỏi nhất :D

Hạng B2
5/2/14
277
381
63
Dạ hy vọng clip sắp tới mang xe cùng phân khúc ra so, Mirage chẳng hạn, chứ đừng mang Jaguar ra em sợ lắm ạ

• Like
Reactions: Thép Xuân_Hùng
Tập Lái
26/12/12
33
150
33
Sài Gòn
Xem review của mình, mà bảo mình chuyên khen thì thua rồi. Từ khi có mình tham gia vào cái ngành này, những tiếng nói trái chiều về xe mới xuất hiện. Trân trọng cảm ơn những bác yêu quý em.

• Like
Reactions: asusudev and TamQuy