Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
Trên diễn đàn OS có nhiều bạn công kích, phản đối xe của Vinfast. Đành rằng các bạn có quyền bài tỏ chính kiến của mình nhưng các bạn cũng nên có lời (chỉ cần lời thôi, vì tôi nghĩ các bạn chắc sẽ không mua sản phẩm) khuyến khích doanh nghiệp Việt thắng lợi trên đất Việt. có như vậy thì người Việt mới cạnh tranh được trên đất mình. Và sản phẩm sẽ ngày càng tốt hơn. Nhiều bạn nói mà không "uốn 3 tấc lưỡi" như là: điên mới mua xe Vinfast, người thông minh thì không mua xe V, xe V cũng như xe TQ, vân vân và vân vân. Tôi vừa đi xem triển lãm xe Vinfast ở Landmark 81 hôm qua. Ghi nhận rất nhiều người đặt mua xe V, mời xem ảnh bên dưới
[Clip] Thử lội nước gần 1 mét với VinFast Klara và cái kết
. Chắc các bạn lại nói: "Vinfast chơi trò: thuê người giả bộ mua xe ...!". Các bạn hãy đến xem, tận mắt chứng kiến và đánh giá. Đừng chỉ ngồi nhà và gõ phím.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Xe klara tốt mà, làm được cái xe chống nước 50cm là tuyệt vời rồi. Bao năm qua có hãng nào chịu làm cho người Việt tính năng này đâu. Con xe nouvo 135 của em bị chết máy do ngập nước mất toi hơn 1 củ tiền chạy chữa. Em chỉ xem mấy cái clip review xe là quyết mua ngay một con Klara cho vợ. Dân trong nghành cơ khí chế tạo và công nghệ thì nhìn các tính năng là biết ngay xe này đang rất đáng tiền mua. Khi nào tăng giá về như cũ thì sẽ khó mua vì tầm tiền cao. Lúc này sẽ có các dòng xe khác ra đời để bù vào chỗ trống đấy. Em thấy nhiều bác trên mạng cứ nghe tới Vingroup là chửi tới bến, mà dùng toàn từ ngữ thô thiển lắm. Em chẳng phải dạng mua xe vì yêu nước nhưng từ những bài viết dìm hàng này em đã hiểu vì sao nước Việt Nam cứ ì ạch không tiến nổi. Vì chỉ cần một phần nghìn những người có tư duy chậm lụt lên làm quản lý đất nước thì các bác biết hậu quả rồi đó.
Sản phẩm nào cũng cần có thời gian để kiểm chứng độ bền, hiện tại chỉ có thể kiểm chứng tính năng. Với một con xe điện, máy chạy trong thành phố ngon, kiểu dáng dễ nhìn, chống nước rất tốt, nhiều tính năng thời thượng (gps, bluetooth, 3g...) với giá 35tr thì các bác còn tính toán gì nữa. Có điều kiện và nhu cầu thì mua chứ ngồi đó đợi các hãng khác nhảy vào tạo sản phẩm cạnh tranh thì còn lâu.
A làm quá! Future 1 của mình từ 2000 đến h lội nc có sóng lên tới yên mà 20 năm nay chưa chết máy 1 lần a ơi!

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Nhu cầu là có thật, vợ em bị chết máy xe một lần vào lúc 9pm nên giờ sợ lội nước lắm, em mà ở nhà mặt đất rộng rãi thì cũng mua 1 con, tiền hơn iP một xí thì giá ưu đãi này khá ngon.

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng D
1/7/10
1.977
1.193
133
giaotoviet.com
qua thì chắc qua được nhưng có đảm bảo cái acquy nó không bị tèo khi từ từ thấm nước không ta?

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
A làm quá! Future 1 của mình từ 2000 đến h lội nc có sóng lên tới yên mà 18 năm nay chưa chết máy 1 lần a ơi!
Chủ yếu chị em thôi a, chứ con trai xe chết máy còn biết kiểm tra bugi, hay trời tối khuya cũng ko sợ. Hoặc chỗ nào sâu quá thì dắt qua rồi mới nổ máy chạy tiếp.

Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Trên diễn đàn OS có nhiều bạn công kích, phản đối xe của Vinfast. Đành rằng các bạn có quyền bài tỏ chính kiến của mình nhưng các bạn cũng nên có lời (chỉ cần lời thôi, vì tôi nghĩ các bạn chắc sẽ không mua sản phẩm) khuyến khích doanh nghiệp Việt thắng lợi trên đất Việt. có như vậy thì người Việt mới cạnh tranh được trên đất mình. Và sản phẩm sẽ ngày càng tốt hơn. Nhiều bạn nói mà không "uốn 3 tấc lưỡi" như là: điên mới mua xe Vinfast, người thông minh thì không mua xe V, xe V cũng như xe TQ, vân vân và vân vân. Tôi vừa đi xem triển lãm xe Vinfast ở Landmark 81 hôm qua. Ghi nhận rất nhiều người đặt mua xe V, mời xem ảnh bên dướiView attachment 1780572 View attachment 1780574 View attachment 1780573 . Chắc các bạn lại nói: "Vinfast chơi trò: thuê người giả bộ mua xe ...!". Các bạn hãy đến xem và tận mắt chứng kiến và đánh giá. Đừng chỉ ngồi nhà và gõ phím.
Chính xác, những bạn chê đa số ít tìm hiểu về công nghệ hoặc là ghét Vin. Dân ghét Vin thì nhiều hơn, vì sao ghét thì rất nhiều lý do.
Mình sẽ ủng hộ xe điện nhưng mà không mua mấy ngày đầu chen chúc mệt.

• Like
Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
Chính xác, những bạn chê đa số ít tìm hiểu về công nghệ hoặc là ghét Vin. Dân ghét Vin thì nhiều hơn, vì sao ghét thì rất nhiều lý do.
Mình sẽ ủng hộ xe điện nhưng mà không mua mấy ngày đầu chen chúc mệt.
Tôi thì nghĩ người ghét Vin thì ít hơn vì đa số người Việt vẫn mong muốn doanh nghiệp Việt làm ra sản phẩm tốt phục vụ người Việt. Số ít còn lại do không có đủ thông tin nên có lời không hay. Nhưng tôi tin rằng khi đã đến xem sản phẩm, có đủ thông tin thì họ sẽ hiểu và ủng hộ sản phẩm Việt.
Tuy nhiên, cũng xin nhắn gởi các doanh nghiệp Việt: các bạn hãy mạnh dạn đầu tư và làm ra sản phẩm thật tốt với giá hợp lý. Người tiêu dùng sẽ không bỏ các bạn đâu.

• Like
Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Tôi thì nghĩ người ghét Vin thì ít hơn vì đa số người Việt vẫn mong muốn doanh nghiệp Việt làm ra sản phẩm tốt phục vụ người Việt. Số ít còn lại do không có đủ thông tin nên có lời không hay. Nhưng tôi tin rằng khi đã đến xem sản phẩm, có đủ thông tin thì họ sẽ hiểu và ủng hộ sản phẩm Việt.
Tuy nhiên, cũng xin nhắn gởi các doanh nghiệp Việt: các bạn hãy mạnh dạn đầu tư và làm ra sản phẩm thật tốt với giá hợp lý. Người tiêu dùng sẽ không bỏ các bạn đâu.
Dân ghét V cũng nhiều lắm ạ, mà V cũng chơi mafia lắm. Vd đi làm cống hiến cho V 5-7 năm nhưng chỉ 1 sơ suất là bị đuổi ngay. Bạn mình cũng như thế nên giờ nó ghét V lắm.
Mình thì thấy vậy cũng hay, làm việc phải có cạnh tranh với ý thức tốt thì mới phát triển được.

• Like
Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Thấy bác Cruze má khiếp quá! Các bác khác chưa sợ hay sao mà cứ phi ầm ầm. Chắc định test như bác chủ thớt xem xe có qua ko hả? Gặp mình đi đường khác cho lành. Sợ muộn 1 vài phút mà ôm xe cả nửa ngày chờ cứu hộ rồi sửa chữa, mất tiền, tốn thời gian...