Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
ngon là ngon sao hở bạn. người ta hướng đến xe đô thị- xe xanh ko khí thải bạn lôi con xe đốt trong vào làm gì. giả sử bạn mua con vision 32 triệu thì so với chi phí xăng cộ bảo dưỡng 8000 vệ sinh buồng đốt, 10k thay bugi 20 25k thay dây curoa, thay lọc gió. chưa kể chi phí thay nhớt - nhớt hộp số. có thể thay bình accu hơi mắc tí nhưng nếu so ra giá trị như nhau thôi. ko cần mang câu "giá trị hơn" vào làm gì vì giá trị với mỗi người khác nhau
Việt Nam nói là làm về xách tiền ra mua Klara

Hạng B2
14/8/16
116
172
43
35
Thắng trước đĩa thì bóp nhẹ mà bác làm gì đến mức té vậy. Xe em thắng nó cũng xa vậy mới đầu bóp mỏi tay tí dùng vài tháng đĩa- bố mòn bớt thì vừa tay thôi
Mình cũng chưa thử xe này, nhưng trong video đoạn 1:50 người test phải nhả thắng ( ko rõ sau hay trước) xe tuột phải lên ga xe mới vọt lên lại. Nếu chạy xe máy thông thường dừng giữa dốc thì một phần bạn giữ thắng, ga máy cũng phải ghìm lại ( phụ nữ chạy cũng thế) lúc nhả thắng thì lên ga là xe lên. Còn kiểu như a trên thì lúc nhả thắng nó tuột kiểu đó thì phụ nữ mà lái thì....!
Ko rõ vinfast có thiết kế khi thắng thì có ngắt ga hay ko? Giống như thiết kế của thang máy, thắng nhả thì cabin lập tức lên hoặc xuống theo lệnh thang sẽ ko trôi.Mình chỉ thấy sao nói vậy, cũng chả có thành kiến gì với Vin cả.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Việt Nam nói là làm về xách tiền ra mua Klara
Tất nhiên là xe này chưa đủ giá trị với mình. Mình đang đi SH có Ô tô rồi thì mình mua làm gì nữa. Kiểu dáng cũng k phải kiểu mình thích. Mình chỉ đang nói đến cái giá trị hơn của bạn thôi. Nhưng nếu sau này có 2 bánh hybird chắc chắn mình sẽ tậu 1 con. K thương thì cũng đừng đập vỡ 1 quả trứng chưa nở bạn à.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Mình cũng chưa thử xe này, nhưng trong video đoạn 1:50 người test phải nhả thắng ( ko rõ sau hay trước) xe tuột phải lên ga xe mới vọt lên lại. Nếu chạy xe máy thông thường dừng giữa dốc thì một phần bạn giữ thắng, ga máy cũng phải ghìm lại ( phụ nữ chạy cũng thế) lúc nhả thắng thì lên ga là xe lên. Còn kiểu như a trên thì lúc nhả thắng nó tuột kiểu đó thì phụ nữ mà lái thì....!
Ko rõ vinfast có thiết kế khi thắng thì có ngắt ga hay ko? Giống như thiết kế của thang máy, thắng nhả thì cabin lập tức lên hoặc xuống theo lệnh thang sẽ ko trôi.Mình chỉ thấy sao nói vậy, cũng chả có thành kiến gì với Vin cả.
Chắc do chạy chưa quen chứ thắng là phải độc lập với ga rồi. :D hoặc ảnh sợ vừa thắng vừa ga lỡ chập dây k có tiền đền :p