Hạng B2
9/8/07
396
1.322
93
Hôm nay em mạo mụi mở thớt này để anh em chia sẽ với nhau những kinh nghiệm, nhưng thắc mắc trong quá trình sử dụng dòng xe này nhé.
Em xin mở hàng trước, điều này nhiều bác đã biết, nhưng cung có thể nhiều bác chưa biết, smart key có tính năng đóng mở 4 kiếng cửa sổ từ bên ngoài xe, tính năng nay thuận lợi khi xe ở ngoài nắng, ta có thể hạ kiếng xuống trước khi leo lên xe cho bơt ngợp, hoặc khi xuống xe rồi mà chưa lên kiếng hết thì cũng có thể lên kiếng từ bên ngoài, khỏi mất công chui lại vào xe. Nhưng tính năng này không được cài đặt mặc định, khi đi bảo dưỡng xe, các bác nhờ nhân viên cua hãng mở tính năng này nhé.

• Like
Reactions: cagiva2303
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
mấy cái này trong sách HDSD có chỉ hết ag bác, cần chi bảo dưỡng mới cài được

thêm cái smart key access lock/unlock không cần rút chìa nữa
Cái này là sao e k hiểu:p

Hạng C
17/10/06
674
751
93
Cái này là sao e k hiểu:p
Cái tính năng này có nghĩa là chìa khóa vẫn để trong túi quần của bác, ra khỏi xe đi khoảng 2 m là của tự lock, đến gần xe thì cửa tự unlock.

Hạng B2
9/8/07
396
1.322
93
Cái tính năng này có nghĩa là chìa khóa vẫn để trong túi quần của bác, ra khỏi xe đi khoảng 2 m là của tự lock, đến gần xe thì cửa tự unlock.
Em thì lại muốn khóa tính năng này. Một ngày đẹp trời, mấy bác xuông xe, lock cửa rồi an tâm quay lưng đi, đây là thời điểm tuyệt vời cho mấy em đạo chích xâm nhập xe bác :D

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Cái này xe e chưa có, chỉ có là để tay lên tay nắm cửa là xe tự unlock thôi, còn muốn lock thì phải bấm:D
Chăsc lần sau đi bh kêu cài luôn quá

Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
Cái này xe e chưa có, chỉ có là để tay lên tay nắm cửa là xe tự unlock thôi, còn muốn lock thì phải bấm:D
Chăsc lần sau đi bh kêu cài luôn quá
Lock và unlock đều để tay chạm tay nắm : lock thì phía ngoài, unlock vào trong. Theo em là tốt rồi. Cài đặt thêm các chức năng vụ lock / unlock thì phải cân nhắc, vì sự an toàn.
Nếu để chế độ đèn xe sáng khi mở cửa (nấc c.tắc đèn ở giữa) khi bác đến gần xe, đèn trong xe sẽ tự sáng, trước khi bác chạm tay mở cửa.
Em muốn hỏi mở cốp tự động : bấm giữ remote thì nắp cốp mở, nhưng không mở lên hết. Hôm trước có thấy 1 bác gắn lò xo mở hết cốp lên, em muốn hỏi các bác gắn lò xo như thế nào ? Em loay hoay hoài mà chả biết gắn làm sao ? Còn nếu độ bằng 2 cây ty hơi nâng cốp lên, có bác nào làm chưa vậy ?

Hạng B2
9/8/07
396
1.322
93
mấy cái này trong sách HDSD có chỉ hết ag bác, cần chi bảo dưỡng mới cài được
E thấy trong sách hướng dẫn, trang 607, chức năng này không thể tự cài mà phải nhờ nhân viên của hãng đó bác. Hay bác chỉ giúp em?

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Lock và unlock đều để tay chạm tay nắm : lock thì phía ngoài, unlock vào trong. Theo em là tốt rồi. Cài đặt thêm các chức năng vụ lock / unlock thì phải cân nhắc, vì sự an toàn.
Nếu để chế độ đèn xe sáng khi mở cửa (nấc c.tắc đèn ở giữa) khi bác đến gần xe, đèn trong xe sẽ tự sáng, trước khi bác chạm tay mở cửa.
Em muốn hỏi mở cốp tự động : bấm giữ remote thì nắp cốp mở, nhưng không mở lên hết. Hôm trước có thấy 1 bác gắn lò xo mở hết cốp lên, em muốn hỏi các bác gắn lò xo như thế nào ? Em loay hoay hoài mà chả biết gắn làm sao ? Còn nếu độ bằng 2 cây ty hơi nâng cốp lên, có bác nào làm chưa vậy ?
Cái vụ lò xo thì e bỏ, đang chờ cây ty nâng cóp cho nó chuyên nghiệp:eek: