Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
chiều t7 (12/5) em bị va quẹt trên khu Tên Lửa Q.Bình Tân, bên kia đồng ý đền, em bèn gọi điện cầu cứu bên bảo hiểm (dù em ko có mua BH). Anh trưởng bộ phận BH bên WTF nói là sẽ cử nhân viên 1 xuống định giá giúp em (vì gần đó là WTF Kinh Dương Vương)
Sau 1 lúc chờ đợi, 1 anh chàng say mèm, đi ko vững, mặt mày đỏ gay, xuống định giá giúp em, anh ta định giá 1m2 (dù trước đó bên kia đồng ý đền 1 mức giá cao hơn nhiều).
Sau đó em chạy xe qua showroom Ford khác để nhờ định giá 1 lần nữa, thì giá lại khác, cao hơn khoảng 30%
Em có 2 điều muốn hỏi bên BH của WTF.

1. 4h30 ngày T7, bên WTF có làm việc hay ko? và dù không làm việc tại sao lại cử 1 anh nhân viên đã say xuống làm việc với em?
2. Tại sao 1 chiếc xe bị hư, mà bên WTF lại định giá rẻ hơn 30%, trong khi linh kiện thiết bị đều cùng 1 hãng Ford mà ra, hay là vì anh nhân viên định giá không đủ năng lực để làm công việc của mình?

Hi vọng WTF sẽ trả lời giúp em, chứ sau 3 lần em làm việc với WTF, em hoàn toàn ko đồng ý với thái độ làm việc của WTF tí nào. Không hiểu WTF có còn muốn tồn tại nữa hay không khi mà nhân viên cực kì coi thường khách hàng.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Bác có thể gởi bằng chứng( quay camera lúc đối thoại, hoặc chứng cứ gì thiết thực) vô mail của các bác F trong OS này.. em nghỉ các bác có trách nhiệm của F trả lời giúp bác.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
phibienhoa nói:
Bác có thể gởi bằng chứng( quay camera lúc đối thoại, hoặc chứng cứ gì thiết thực) vô mail của các bác F trong OS này.. em nghỉ các bác có trách nhiệm của F trả lời giúp bác.
ai da, bác ơi, hình chụp xe, người làm chứng thì em có, chứ lúc bị tai nạn, làm sao mà còn nghĩ tới chuyện thu âm hoặc way film

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức
phibienhoa nói:

bác nói như...thiệt á

Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
đang ăn nhậu lại bị làm phiền (tiếp Tổng giám đốc Ford mừ!!
), nếu xe không còn bảo hành thôi thì tự thoả thuận cho nó khoẻ, bồi dưỡng chút ít để vui vẻ cả nhà?!!

chính sách giá linh kiện chắc mỗi chổ mỗi khác, hên sẽ được như ý mình?!!

Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
Richard_Van nói:
đang ăn nhậu lại bị làm phiền (tiếp Tổng giám đốc Ford mừ!!
), nếu xe không còn bảo hành thôi thì tự thoả thuận cho nó khoẻ, bồi dưỡng chút ít để vui vẻ cả nhà?!!

chính sách giá linh kiện chắc mỗi chổ mỗi khác, hên sẽ được như ý mình?!!
- Em nhìn cái avatar của bác chủ thớt rồi đọc lái tô đen thì em hơi ko hiểu ý anh nói gì ah. Xe Fiesta thì chắc mới đây thôi mà.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.211
113
49
PTSC - HCMC
Em mà như bác chủ, khi WTF định giá xong mình nhận tiền bồi thường rồi mang về cho WTF sửa chữa. Mình trả đúng theo số tiền mà WTF định giá giúp vậy là xong. Việc WTF đưa 1 anh say xỉn xuống định giá là không thể chấp nhận được

Hạng D
21/12/09
1.441
13
38
48
tphcm
xefordmoi.net
Bác Quân!
Theo em được biết! Hôm t7 là ngày nghỉ của nv, lại là 6h tối nên bác gọi , bác gt là ở bên os nên mới cử một người ở gần đó nhất để gặp bác. Em biết Anh này gia đen máu ô nên đụng chút bia là đỏ tía tai trên đường đi đón vợ về, nên kg có chuyện say như bác diễn tả ở trên.
Còn việc báo giá đó là họ làm được , việc gì bác phải lăn tăn cứnmang qua đó cho người ta làm .đúng kg bác băn khăn chi cho mệt .

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Ù , đôi khi đi tiếp khách (đối tượng là các nhà BAo hiểm đó chứ) cả ngày thì mặt đỏ đỏ tí nhưng vẫn chạy ra tiếp khách thì e thấy anh ấy vẫn có trách nhiệm đó chứ

Dĩ nhiên làm nghề này phụ trách BHiem mà không biết nhậu thôi bỏ nghề.
Thế cuối cùng bác chủ topic mang xe đi đâu sửa. Việc phóng viên ra tới hiện trường giám định là quý rồi, bác cứ mang lại WTF sửa đi, nếu cao hơn giá đó chắc anh ý phải bù thêm vì giám định hư hỏng lúc ngà ngà (Em không nói xỉn được vì chưa đo nồng độ cồn trong máu, dân Kt không nên nói bậy khi chưa có bằng chứng)

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Em mà đang nhậu vợ em có gọi cũng cứ nhậu nhé:D:D. Em nhớ chiều thứ 7 là ngày nghỉ của công ty mà ta