Tập Lái
21/11/19
15
9
3
24
Có 800 triệu mua xe hạng C gì trừ Toyota?
*Ảnh minh họa

Chào các bạn. Năm tới mình tính mua 1 chiếc oto cho gia đình chủ yếu để đưa người thân đi đám cưới, đi chơi trong thành phố. Mình có ngân sách là 800 triệu, nhờ các bạn tư vấn mình 1 chiếc xe (trừ Toyota) cỡ C cách âm ổn, không gian thoải mái nhất ạ.

Này là lần đầu mình mua xe, mình chỉ cần động cơ bình thường ko cần mạnh.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
Chào các bạn. Năm tới mình tính mua 1 chiếc oto cho gia đình chủ yếu để đưa người thân đi đám cưới, đi chơi trong thành phố. Mình có ngân sách là 800tr, in các bạn tư vấn mình 1 chiếc xe (trừ toyota) cỡ C cách âm ổn, không gian thoải mái nhất ạ. Này là lần đầu mình mua xe, mình chỉ cần động cơ bình thường ko cần mạnh.
C 800tr ko phải toyota mà êm chắc chỉ có cerato 2.0 hoặc elantra 2.0, 1.6 tubor thoi, đâu còn su lua chọn nào

• Angry
Reactions: Passthedrivingtest
Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Với nhu cầu vậy thì mình có 2 xe cho bác cân nhắc:
Với dòng sedan thì có Huyndai Elantra. Bác mua bản 1.6AT thì giá lăn bánh sẽ xấp xỉ 800tr. Xe này tôi có cảm nhận là: thiết kế cả trong lẫn ngoài đều bắt mắt, ngồi sau thấy êm. Về cách âm tôi thấy khá tốt, ngồi trong xe đi qua mấy khu Quận 5 ở Sài Gòn vẫn không thấy ồn, nhưng chưa được trải nghiệm cao tốc.

Về trải nghiệm lái thì là ở mức khá tốt, vô lăng không quá nhẹ như xe Hàn đời cũ. Nói chung xe tầm giá này thì không thể đòi hỏi cao được về trải nghiệm lái.

Nếu bác có thể đợi thì nên đợi thêm vài tháng xe ra bản mới rồi mua luôn. Nhược điểm của xe Hàn là mẫu mã mới ra liên tục làm mình cảm thấy xe mình lạc hậu dù xài mới hơn 1 năm.

Nếu bác thích gầm cao để lội nước an toàn mùa lũ, vượt ổ gà thì có Ford Ecosport. Xe này mình chỉ được nghe kể từ anh sếp hay lái thì xe có khung gầm chắc, lái đằm. Xe khỏe nên đi cao tốc vượt cũng dễ. Cách âm của xe ở mức khá tốt, chạy dưới 80km/h thì không bị ồn. Nhưng phóng vận tốc cao hơn sẽ nghe ù ù. Trong tầm giá 800tr thì đây là một lựa chọn tốt cho bác.

Tôi có nghe đến Huyndai Kona nhưng chưa thử nghiệm nên không có ý kiến.

Honda Civic và Mazda 3 sẽ mắc hơn và đi ồn hơn đấy bác, đặc biệt là Civic.