Thảo Luận Chung Có ai giống em k mấy bác

Tập Lái
20/4/17
20
3
3
47
Em lấy bằng trước tết định làm thêm con vợ nhỏ chạy tắc xe nhưng vở kế hoạch vậy là trùm mền cái bằng. Vậy mà lể này lại đi lấy 1 em inova để về vtàu 4 ngày , cái xe thì ở thảo điền mà nhà thì ở gò vấp, lần đầu tiên lên xe mà lại vào ban đêm cũng ngán. Về tới pvđ & Pvt dừng đèn đỏ về mo mà vẫn phải đạp thắng vậy mà được 1 lúc nó trôi xe luôn lầm luôn phát thắng tay mà nó vẫn trôi mới ghê chứ. Chổi này dốc mà chắc bác đằng sau chửi thề em dữ lắm đây, bên đường có 4 chú xx lận mà xe em thì cứ nẹt bô mới ghê vậy mà mấy chú chỉ ngó thoi chẳng nói gì may quá. Về đến nhà mất hết 45 p. Kinh nghiệm lần đầu lái đừng bao giờ lái đêm mất cảm giác lắm nguy hiểm nữa. Mai em lại vác 5 mạnh nhà em về vt chắc là rùa bò cho chắc

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bình tĩnh để xử lý các tình huống, rồi sẽ ổn thôi. Đi tới nơi về tới chốn an toàn nhe.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Bác cứ bình tĩnh, đi đúng làn đường, chuyển làn dứt khoát, chuyển hướng quan sát kỹ. Quan sát biển báo 2 bên đường, giữ đúng tốc độ là mọi chuyện sẽ ổn thôi.

À nhớ lưu số các bác đội SOS để có gì trục trặc thì nhờ hỗ trợ.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Em lấy bằng trước tết định làm thêm con vợ nhỏ chạy tắc xe nhưng vở kế hoạch vậy là trùm mền cái bằng. Vậy mà lể này lại đi lấy 1 em inova để về vtàu 4 ngày , cái xe thì ở thảo điền mà nhà thì ở gò vấp, lần đầu tiên lên xe mà lại vào ban đêm cũng ngán. Về tới pvđ & Pvt dừng đèn đỏ về mo mà vẫn phải đạp thắng vậy mà được 1 lúc nó trôi xe luôn lầm luôn phát thắng tay mà nó vẫn trôi mới ghê chứ. Chổi này dốc mà chắc bác đằng sau chửi thề em dữ lắm đây, bên đường có 4 chú xx lận mà xe em thì cứ nẹt bô mới ghê vậy mà mấy chú chỉ ngó thoi chẳng nói gì may quá. Về đến nhà mất hết 45 p. Kinh nghiệm lần đầu lái đừng bao giờ lái đêm mất cảm giác lắm nguy hiểm nữa. Mai em lại vác 5 mạnh nhà em về vt chắc là rùa bò cho chắc
Thắng gì kỳ vậy, hay là bác bị ảo giác trôi xe. Cái này em bị rồi mới nói nghe.

Hạng F
12/10/16
7.497
6.353
113
Bác kia baot ảo giác trôi xe, e giải thích là do có 1 xe kế bên lừ đừ tiến lên và ta ngoái ccỏ nhìn sang thì tưởng xe mình chạy giật lùi hahaa. Nhưng ko phải ảo giác mà bác xài cả 2 loại thắng như vậy thì xe có vấn đề về hệ thống thắng rồi, bác nên cẩn thận nhé

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Một khi đã đạp thắng rồi mà vẫn cảm giác xe trôi thì bạn đừng nhìn xe xung quanh mà nhìn vào cột điện, vệt sơn trên mặt đường hay bất cứ cái gì xung quanh, miễn nó là vật không có bánh xe hoặc không có... chân.:3dcuoi:

Mình chỉ thắc mắc là tại sao cảm giác xe trôi mà bạn lại... nẹt pô chi vậy? Hay đạp nhầm chân ga nên xe cứ trôi?

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Mình gặp tài già cũng bị như cụ chủ vậy, đang dừng xe ổng quay sang nói chuyện với mình, xe kế bên chạy ổng tưởng xe mình trôi ổng cũng đạp phanh.
Có ai như mình không? tập lái bằng xe khách 49 chổ, số là tài xế đoàn mình thích học đàn, mình dạy hắn học đàn hắn dạy mình lái xe bằng con IFA tải hoán cải thành xe khách.
Đến khi chính thức học lái thì chỉ chạy bãi cảm ứng 4 vòng, xong thi luôn, vừa lấy bằng về vợ mượn xe của bạn mình lái đi Đại Nam luôn, bận đi lóng ngóng nghe chửi rất nhiều, bận về thì ngon cơm.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Mình gặp tài già cũng bị như cụ chủ vậy, đang dừng xe ổng quay sang nói chuyện với mình, xe kế bên chạy ổng tưởng xe mình trôi ổng cũng đạp phanh.
Có ai như mình không? tập lái bằng xe khách 49 chổ, số là tài xế đoàn mình thích học đàn, mình dạy hắn học đàn hắn dạy mình lái xe bằng con IFA tải hoán cải thành xe khách.
Đến khi chính thức học lái thì chỉ chạy bãi cảm ứng 4 vòng, xong thi luôn, vừa lấy bằng về vợ mượn xe của bạn mình lái đi Đại Nam luôn, bận đi lóng ngóng nghe chửi rất nhiều, bận về thì ngon cơm.
IFA hoán cải thành xe khách???
Hay là nó thành con Hải Âu?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
IFA hoán cải thành xe khách???
Hay là nó thành con Hải Âu?
Xe tải IFA được đóng thùng xe khách, nhìn xấu hơn Hải Âu nhiều, thời đó chưa thấy xe Hàn nên Việt Nam mình xài xe tiết kiệm lắm ạ, không có niên hạn như bây giờ.