Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
do đặc thù đường trường không phù hợp với việc theo dõi trên truyền hình như F1 nên hình như thể thức đua Rally này không được công chúng hưởng ứng lắm thì phải

tuy vậy nếu đã xem đua Rally thì các bác cũng sẽ thấy hấp dẫn vì nó có cảm giác như chính mình đang ngồi sau tay lái (đua bằng xe dân dụng trên những con đường dân dụng & vuợt qua các trở ngại .....) tóm lại là rất giống đời thường

có bác nào là chuyên gia trong lĩnh vực này xin chỉ giáo thêm cho AE cùng tìm hiểu với ...;););)

RE: Có ai xem Rally ?

vấn đề là ở chỗ nó không phát rally thường xuyên bác ạ...ngay mấy kênh số cũng chỉ có highlight thui...nhưng đến chặng Paris - Daka cũng sẽ cố gắng ra bài bình luận...tiện đây cũng mong bác nào nhiều kinh nghiệm về rally chủ động lên bài cho phong phú nhé...

Thanks các bác...

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

bác bắp ơi thằng cha Kimi Raikonen nghiện Absolut à ? nó có ăn Chồn không ? :D:D:D

mình rất thích xem Rally nhưng cũng chỉ có thể xem highlight thôi ....hay là có thể tìm mua băng / đĩa gì về xem NGUỘI nhể ???

...chính xác đó bác....hắn nghiện dữ lém....iem còn có 1 video clip phan hắn đang tê, đua cợt ngã cắp đầu xuống sàn tầu, chổng 4 vó lên trời ko nhúc nhích cơ...:D

...xem đua xe mà xem nguội thì còn chán hơn xem highlight...:)

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

có rally của WRC với lại rally kiểu như Dakar, bác nói cái nào? :)

rally như WRC thì xài lọai xe như xe hơi, còn kiểu Dakar thì đủ lọai xe

WRC thì có từng chặng xảy ra ở các nước khác nhau, Dakar thì xảy ra chỉ một lần mỗi năm thôi, và nó dài dài dài dài dài! Cái độc của Dakar là nó có đủ lọai xe hết, từ xe hai bánh đến bốn bánh đến xe tải bự tổ chảng! Dakar được xem như là cái thử thách xem sức mạnh của con người mạnh đến cở nào vì phần nhiều tay đua trong đó là người bình thường như tui và bạn. Có nhiều teams có mấy chiếc xe tải đem đủ đồ dùng và người giúp, còn cũng có nhiều team chỉ là một anh chàng với cái túi trên lưng thôi. Tui nghĩ đó là vì sao tui thích Dakar hơn, vì ai cũng có thể tham gia, và thắng không phải là quan trọng, chỉ cần về với đít là hoàn thành giấc mơ rồi.

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

chỉ cần về với đít là hoàn thành giấc mơ rồi.

về đến đó thì hoàn thành giấc mơ nhưng mà bắt đầu ác mộng đó bác. Bác edit lại dùm em cái, sai chính tả kiểu này thì hãi quá [:eek:][:eek:][:eek:]

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Tôi chả được xem đua rally nhưng nổi hứng thì ngày nào cũng tham gia .... đua trên ...game Master Rally.
Hấp dẫn, đủ mọi địa hình và loại xe. Có bác nào đua chưa ???
Mà hình như đua nhiều thì khi chạy đường trường cũng lên tay đấy các bác. :D:D

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Em cũng thích rally lắm nhưng toàn tóm tắt lại.
Bên này Chủ Nhật nào cũng phát nhưng cứ 1 phút quay lại cảnh ôtô thì lại mất 5 phút phỏng vấn. Xem mất cả hứng.
Em khoái rally vì những cảnh drift, nhìn đã mắt.