Nir confirmed
Hạng B2
18/7/07
285
786
108
Nguyên dàn đĩa nhạc hơn chục ngàn CD của RFC vẫn còn giữ. Có điều ngày xưa toàn đĩa chép nên hư hết chỉ có 1 số album đĩa xịn thì vẫn còn.

Còn đĩa tốt mà thanh lý cho tặng gì hơm ấy. Xe cổ mình chỉ dùng đc đĩa xi đi để nghe nhạc. Đa tạ trước! :D

Hạng B2
4/4/11
346
52.166
93
Còn đĩa tốt mà thanh lý cho tặng gì hơm ấy. Xe cổ mình chỉ dùng đc đĩa xi đi để nghe nhạc. Đa tạ trước! :D
Đĩa xịn là phải mua. Đéo ai cho đâu. :D
Lát tối rảnh thì uống cafe.

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Cảm ơn bác chủ khơi lại niềm vui của em thời trai trẻ. Em tập tành nghe nhạc Tây đâu cỡ 89-90 gì đó, sau vài năm khi là sanh diên nghe chỉ khoái rock thôi, nhẹ nhàng thì kiểu mấy bài rock ballad giai điệu rất đẹp của Scorpion và vài band khác nữa. Lần lần chuyển qua metal mà mê nhất chỉ mỗi Metallica và Testament. Giờ vẫn còn thích mà hổng nghe thường, thi thoảng thoai, thời giờ để còn đi mần, đi chơi, đi lang thang, câu kéo, nhạo nhạo, gái gú... nữa. :p:D:)

Nhớ cái bài này của Testatment. Mới nghe lần đầu lạnh cả người, muốn khóc!

Còn bài này của Metallica cá nhân em thấy là đỉnh cao của Instrumental. :cool:

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Cảm ơn bác chủ khơi lại niềm vui của em thời trai trẻ. Em tập tành nghe nhạc Tây đâu cỡ 89-90 gì đó, sau vài năm khi là sanh diên nghe chỉ khoái rock thôi, nhẹ nhàng thì kiểu mấy bài rock ballad giai điệu rất đẹp của Scorpion và vài band khác nữa. Lần lần chuyển qua metal mà mê nhất chỉ mỗi Metallica và Testament. Giờ vẫn còn thích mà hổng nghe thường, thi thoảng thoai, thời giờ để còn đi mần, đi chơi, đi lang thang, câu kéo, nhạo nhạo, gái gú... nữa. :p:D:)

Nhớ cái bài này của Testatment. Mới nghe lần đầu lạnh cả người, muốn khóc!

Còn bài này của Metallica cá nhân em thấy là đỉnh cao của Instrumental. :cool:[/QUOTE ]
Mình cũng từng thích Testament, mê album này, face in the sky!!!
Có anh nào nghe Rock hay Metal không?

Attachments

Hạng D
24/11/06
3.931
18.960
113
Vietnam
Bao năm nghe nhạc giờ chỉ mê món Blues Rock, Jazz Fusion. Nhạc Rock kinh điển đánh sai 1 nốt là bị chưir liền, blues thì cover vẫn sáng tạo tốt. Tối nghe 1 LP là xong 2 chai bia. Mới kiếm dc quả tape gốc khá ngon.
Có anh nào nghe Rock hay Metal không?

Attachments

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Bao năm nghe nhạc giờ chỉ mê món Blues Rock, Jazz Fusion. Nhạc Rock kinh điển đánh sai 1 nốt là bị chưir liền, blues thì cover vẫn sáng tạo tốt. Tối nghe 1 LP là xong 2 chai bia. Mới kiếm dc quả tape gốc khá ngon.
View attachment 1813193
Em cũng thích jazz, đặc biệt là Bossa Nova và Funk. Nói chung khi nào muốn tinh thần trẻ trung thì mở lại Metal, nhẹ nhàng thoải mái hoặc muốn có ambience thì jazz.