Hạng C
30/1/13
729
19.585
93
Đúng là thiếu sót nếu quên điểm danh Iron Maiden với giọng ca Anh Quốc Bruce :) Mãi sau này được dịp coi youtube thấy các cụ đánh Fears of The Dark mới thấy gừng càng già càng cay
Progressive mà ko có Pink Floyd thì quá thiếu sót
Còn Rock mà ko có CCR gắn liền với phản chiến VN cũng thiếu sót luông (bad moon rising là bản phản chiến theo em là kinh điển)

Hạng B2
4/4/11
346
52.167
93
em ngồi Tùng bờ kè & Trúc Mai cho tới lúc dẹp tiệm, đầu tiên đến với rock là ngồi RFC lý chính thắng.
Trúc Mai hình như giờ vẫn còn mà.
Trúc Mai là quán lâu bền nhứt. Đổi qua rất nhiều chủ nhưng vẫn là rock cafe. Có điều quán đó chật với nóng quá.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Pro mà ko có Pink Floyd thì quá thiếu sót
Còn Rock mà ko có CCR gắn liền với phản chiến VN cũng thiếu sót luông (bad moon rising là bản phản chiến theo em là kinh điển)
Đúng là thiếu sót. Mà có lẽ mình thiếu sót tập thể các band bên Anh :D từ Iron maiden tới Queen rồi Pink Floyd.
Rất ám ảnh Dark Side of The Moon của mấy anh kiến trúc Anh bỏ nghề theo đuổi nhồi nhét triết lý sống vào rock. Mình thích bài “Money” nhất!

Tổng thống
5/6/07
354
18.200
93
Saigon
Tặng anh the kid bài này nhân tiện cái nick trùng hợp.
Blink 182 - Stay together for the kids

blink 182 này chơi Punk cùng thể loại với Sum 41 , Green Day, The Offspring, Simple Plan....cũng là thể loại mình thích

Hạng B2
5/10/14
213
1.843
93
Trúc Mai là quán lâu bền nhứt. Đổi qua rất nhiều chủ nhưng vẫn là rock cafe. Có điều quán đó chật với nóng quá.
Trúc Mai dẹp rồi thì phải anh à, bữa trước mình vô tình dạo ngang thấy mất bảng hiệu rồi.

Giờ toàn mấy quán rock giả cầy, không cảm xúc

Hạng C
30/1/13
729
19.585
93
em ngồi Tùng bờ kè & Trúc Mai cho tới lúc dẹp tiệm, đầu tiên đến với rock là ngồi RFC lý chính thắng.

Cám ơn đã ủng hộ.
Nhờ ơn các anh em mà lúc dẹp quán còn 1 đống bill nợ, dư được mấy cái Amply Denon 890D. :D

Tùng dẹp sớm vì ku Cường nhóc quậy quá mà chắc lỗ nhiều (hồi đó toàn uống rum) noel có trò tặng áo vui lắm
Trúc mai dẹp năm trước. Chuyển nhà đi xa nhưng thỉnh thoảng em vẫn ghé. Chủ yếu không khí chứ loa nghe như kẹc
Dạ nguyệt dẹp sớm nhất vì...lỗ (đương nhiên)

Hạng B2
4/4/11
346
52.167
93
Trúc Mai dẹp rồi thì phải anh à, bữa trước mình vô tình dạo ngang thấy mất bảng hiệu rồi.

Giờ toàn mấy quán rock giả cầy, không cảm xúc
Từ hồi mở rồi dẹp RFC mình không đi Trúc Mai lại. Nhưng mình nhớ là lúc dẹp RFC xong mấy anh em nói lại là chuyển qua Trúc Mai ngồi cũng 1 thời gian dài.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Tùng dẹp sớm vì ku Cường nhóc quậy quá mà chắc lỗ nhiều (hồi đó toàn uống rum) noel có trò tặng áo vui lắm
Trúc mai dẹp năm trước. Chuyển nhà đi xa nhưng thỉnh thoảng em vẫn ghé. Chủ yếu không khí chứ loa nghe như kẹc
Dạ nguyệt dẹp sớm nhất vì...lỗ (đương nhiên)
Hồi đó sao không ai nghĩ kết hợp ngồi bắn Counterstrike với nghe Rock? 2001-2004, sát trường học mình có 1 tiệm game mở bởi 1 chú Hàn Quốc, lúc nào cũng ầm ầm các thể loại rock và tiếng shotgun.