Tập Lái
6/11/15
11
6
3
40
Tình hình là chất lượng xe chevrolet spark tệ quá các bác ạ.Từ khi em mua từ đầu 2012 tới giờ cứ hỏng vặt liên tục,nhất là giàn lạnh ,lúc mới mua chạy được hai ba tháng chạy là giàn lạnh đã không còn lạnh chạy ra chỗ bán Chevrolet An thái kêu là xì hơi gas,bơm ga xong chạy vài ba ngày lại không có hơi lạnh.Sửa mãi không được,An thái cũng bó tay.Sau ba em mang xe qua Chevrolet Dạ Nam sửa chạy được mấy tháng lại hỏng bơm ga liên tục.Giờ nó hỏng luôn bên Dạ Nam kêu hư dàn lạnh với lốc máy,riêng tiền mở ra không đã 1,5 triệu rưỡi hỏng tới đâu sửa tới đó tính tiền riêng,còn máy lạnh phải đặt ngoài bắc vào hết tám triệu mấy bảy ngày sau mới vào.Mà trong suốt quá trình bảo hành nạp ga sửa chữa nhà em vẩn phải tính tiền đều đều,dù chách nhiệm này phải do hãng chịu trách nhiệm do sản phẩm lỗi của mình .Giờ em chán lắm rồi có bác nào biết chỗ nào uy tín sửa ngoài chỉ em với,chứ hãng hết tin tưởng rồi.Giờ sửa tiền thay máy trong hãng không là vấn đề nhưng sửa xong lại vậy thì sao ?Ngoài vấn đề máy lạnh còn một số vấn đề chất lượng kém của xe em không tiện nói ra,mong các bác giúp em .

Hạng C
14/3/14
831
626
93
Bệnh này tôi biết cách trị nè Bác.xe tôi cũng bị làm nhiều nơi nhưng ko hết.cuôi cùng chỉ đi thay cái phốt trong máy nến lạnh là OKOK

• Like
Reactions: FULCRUM
Tập Lái
6/11/15
11
6
3
40
Thank bác,bác có chỗ nào biết chỗ uy tín sửa không ?Chứ sửa chính hãng mà hỏng hoài ,chán quá .

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
hãng ko chịu bảo hành hả bác ? lần đầu bị hư là ở km thứ mấy vậy bác
xe em đi gần 3 ngàn km. thấy ổn. em đi một mình toàn để số 1 là lạnh tay rồi.

Hạng C
14/3/14
831
626
93
Thank bác,bác có chỗ nào biết chỗ uy tín sửa không ?Chứ sửa chính hãng mà hỏng hoài ,chán quá .
Đừng vô hãng Bác ơi.nó vẽ dữ lắm .bác chỉ ra chổ nào chuyên về máy lạnh xe hơi nói họ kiểm tra cái phốt trong cục máy lạnh và thay thế là OK.nó bị xì nhớt và gasss ngay chỗ đó thoi.truoc dây e cũng mất time tìm bệnh này.e o phan thiết

• Like
Reactions: Ganeskoto
Tập Lái
6/11/15
11
6
3
40
hãng ko chịu bảo hành hả bác ? lần đầu bị hư là ở km thứ mấy vậy bác
xe em đi gần 3 ngàn km. thấy ổn. em đi một mình toàn để số 1 là lạnh tay rồi.
Mới mua được 2 or 3 tháng là bị rồi bác à.Vào hãng không chịu bảo hành, kêu xì gas bắt đóng tiền bơm gas.Mua ở An thái đó bác chất lượng dịch vụ tệ lắm,thợ kém lắm toàn vẽ vời linh tinh không sửa được.Bơm gas được vài ba tuần là lại bị nữa.Sau ra Dạ Nam thì ok hơn được vài tháng mới bị.Trong suốt quá trình mua cái này đáng lẽ phải trách nhiệm hãng ,hãng không chịu bảo hành lần nào sửa cũng mất tiền hết.Giờ em cạch mặt thằng Chevrolet rồi mua xe khác không bao giờ mua nó nữa

Tập Lái
6/11/15
11
6
3
40
Đừng vô hãng Bác ơi.nó vẽ dữ lắm .bác chỉ ra chổ nào chuyên về máy lạnh xe hơi nói họ kiểm tra cái phốt trong cục máy lạnh và thay thế là OK.nó bị xì nhớt và gasss ngay chỗ đó thoi.truoc dây e cũng mất time tìm bệnh này.e o phan thiết
Thank bác em ra ngoài các gara ngoài hỏi giá cả xem sao.Không biết bác nào ở Sài gòn biết chỗ nào gara uy tín không? Tại xe này ba em mua với hay đi ,ông cũng dễ tính bị bọn Chevrolet với thằng đại lý nó lừa.Bữa trước em phản ánh với hãng,hãng thì đổ đại lý,đại lý thì đổ hãng nói chung vô trách nhiệm lắm.

Có vẻ như các đại lý Chevrolet không được uy tính lắm nhỉ, hehe (mấy hãng khác chắc cũng lùa gà thoai)
Em chạy con Spark LT (new matiz) được 5 năm, trong suốt thời gian đó dàn lạnh chạy ok, nhưng cũng vừa sạc gas máy lạnh, do nó hết lạnh, sạc xong chờ xem nó có bị mất gas nữa hay không! nghe các bác chia sẽ có vẻ như ra ngoài điện lạnh oto thì an tâm hơn vào hãng nhỉ!

Tập Lái
1/10/15
30
8
8
39
Bác ra Trần quốc Hoàn, tân bình, có 2 tiệm chuyên sửa máy lạnh, lâu năm (>10 năm) rồi. Anh em cũng hay ra đấy. Bác đánh xe ra cho thợ kiểm tra xem. Theo em thấy thì xe Spark giàn lốc lạnh hơi yếu, và các đầu vít hay bị lỏng nên xì gas nhiều. nếu bác thấy thay được thì làm còn lốc Vios luôn cho lành, tầm 8tr, khỏi phải sửa chữa linh tinh.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Tình hình là chất lượng xe chevrolet spark tệ quá các bác ạ.Từ khi em mua từ đầu 2012 tới giờ cứ hỏng vặt liên tục,nhất là giàn lạnh ,lúc mới mua chạy được hai ba tháng chạy là giàn lạnh đã không còn lạnh chạy ra chỗ bán Chevrolet An thái kêu là xì hơi gas,bơm ga xong chạy vài ba ngày lại không có hơi lạnh.Sửa mãi không được,An thái cũng bó tay.Sau ba em mang xe qua Chevrolet Dạ Nam sửa chạy được mấy tháng lại hỏng bơm ga liên tục.Giờ nó hỏng luôn bên Dạ Nam kêu hư dàn lạnh với lốc máy,riêng tiền mở ra không đã 1,5 triệu rưỡi hỏng tới đâu sửa tới đó tính tiền riêng,còn máy lạnh phải đặt ngoài bắc vào hết tám triệu mấy bảy ngày sau mới vào.Mà trong suốt quá trình bảo hành nạp ga sửa chữa nhà em vẩn phải tính tiền đều đều,dù chách nhiệm này phải do hãng chịu trách nhiệm do sản phẩm lỗi của mình .Giờ em chán lắm rồi có bác nào biết chỗ nào uy tín sửa ngoài chỉ em với,chứ hãng hết tin tưởng rồi.Giờ sửa tiền thay máy trong hãng không là vấn đề nhưng sửa xong lại vậy thì sao ?Ngoài vấn đề máy lạnh còn một số vấn đề chất lượng kém của xe em không tiện nói ra,mong các bác giúp em .
Chào bác. bác mang xe qua địa chỉ chỗ em chuyên sửa chữa các dòng xe Chevrolet tại 201 - 203 Lý thường kiệt, p.6, q,Tân bình, hotline: 0932 746 748 Mr.Huấn