Chào các bác trên diễn đàn otosaigon . Tình hình là em đang tìm hiểu về bộ môn võ Muay Thái , không biết là tự học tại nhà thì cần những điều kiện gì và thời gian như nào ? Có bác nào đã có kinh nghiệm về bộ môn này cho em xin ít lời khuyên ạ ?

Tập Lái
20/3/18
6
0
1
Bạn đã học qua môn võ nào chưa, nếu chưa thì phải lên mạng tìm hiểu các đòn muay hoặc qua các CLB tập 1-2 tháng cho biết rồi mới về nhà tự tập dc.
Đầu tiên : khởi động thật kỹ trước khi tập nhé.
thời gian : sáng 6-8h hoặc 8-10h tuỳ mình thức dạy vào lúc nào
Chiều : 16h-18h hoặc 18h-20h.
Dụng cụ : thì chắc chỉ cần bao cát với găng tay muay. (tại bạn tập 1 mình nên cũng k cần nambi) chủ yếu đánh gió và tập bao cát.

Mình nghĩ bạn nên ra các CLB để tập thì tốt hơn. Bạn có thể qua CLB No.1 Muay của A Nguyễn Trần Duy Nhất tập. địa chỉ số 1 huyền trân công chúa

Bạn đã học qua môn võ nào chưa, nếu chưa thì phải lên mạng tìm hiểu các đòn muay hoặc qua các CLB tập 1-2 tháng cho biết rồi mới về nhà tự tập dc.
Đầu tiên : khởi động thật kỹ trước khi tập nhé.
thời gian : sáng 6-8h hoặc 8-10h tuỳ mình thức dạy vào lúc nào
Chiều : 16h-18h hoặc 18h-20h.
Dụng cụ : thì chắc chỉ cần bao cát với găng tay muay. (tại bạn tập 1 mình nên cũng k cần nambi) chủ yếu đánh gió và tập bao cát.

Mình nghĩ bạn nên ra các CLB để tập thì tốt hơn. Bạn có thể qua CLB No.1 Muay của A Nguyễn Trần Duy Nhất tập. địa chỉ số 1 huyền trân công chúa
Ok cảm ơn lời khuyên của bạn nhé