Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Em đang tìm hiểu Microsoft Cognitive Services, search được đoạn video này https://www.youtube.com/watch?v=pwEaQQ4qK3o&feature=youtu.be, em khá ấn tượng với những tác vụ như nhận dạng giới tính, đoán tuổi, đo cảm xúc, đếm số người, phân biệt và chọn lọc vật thể trong ảnh theo thời gian thực... OS có bác nào đang ứng dụng Azure AI cho doanh nghiệp ko, có thể cho em xin ít review về trải nghiệm thực tế được ko ạ?

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Em đang tìm hiểu Microsoft Cognitive Services, search được đoạn video này https://www.youtube.com/watch?v=pwEaQQ4qK3o&feature=youtu.be, em khá ấn tượng với những tác vụ như nhận dạng giới tính, đoán tuổi, đo cảm xúc, đếm số người, phân biệt và chọn lọc vật thể trong ảnh theo thời gian thực... OS có bác nào đang ứng dụng Azure AI cho doanh nghiệp ko, có thể cho em xin ít review về trải nghiệm thực tế được ko ạ?
Microsoft Cognitive Services là gì hả bác? Hiện em đang dùng clout Onedrive của MS thôi.

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Microsoft Cognitive Services là gì hả bác? Hiện em đang dùng clout Onedrive của MS thôi.
Azure Cognitive Services là dịch vụ nhận thức của MS bác nha. Đây là một phần của nền tảng Microsoft AI cho phép các nhà phát triển ứng dụng dễ dàng thêm các tính năng về nhận diện như nhận diện khuôn mặt, giọng nói và hình ảnh; nhận diện ngôn ngữ và giọng nói – vào trong các ứng dụng của họ.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Các developer dùng Azure Cognitive để tạo ra những ứng dụng có thể nhìn, nghe, nói, hiểu và truyền tải lại nhu cầu của người dùng thông qua các phương thức giao tiếp tự nhiên bác ạ.

4/4/19
26
1
8
40
Microsoft và Ngân hàng quốc gia Úc đưa ra concept dùng nhận diện khuôn mặt để rút tiền ở ATM bằng Azure cognitive services rồi đó bác ạ.

4/4/19
26
1
8
40
Mời bác tham dự sự kiện Microsoft Innovation Summit ở TP.HCM ngày 28/5 để được MS training luôn cho nghe nha. Sự kiện năm nay có với nội dung trọng tâm xoay quanh AI và machine learning, cũng như cách để áp dụng công nghệ cloud và AI cho các doanh nghiệp với yêu cầu chuyển đổi số (digital transformation)

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Microsoft và Ngân hàng quốc gia Úc đưa ra concept dùng nhận diện khuôn mặt để rút tiền ở ATM bằng Azure cognitive services rồi đó bác ạ.
Xong rồi đang đi nó khống chế áp cái mặt vào cho tiền ói ra :D

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Mời bác tham dự sự kiện Microsoft Innovation Summit ở TP.HCM ngày 28/5 để được MS training luôn cho nghe nha. Sự kiện năm nay có với nội dung trọng tâm xoay quanh AI và machine learning, cũng như cách để áp dụng công nghệ cloud và AI cho các doanh nghiệp với yêu cầu chuyển đổi số (digital transformation)
Tức là ngày kia rồi hả? Làm sao để đăng ký vậy bác ơi? @@ Cái sự kiện này do chính Microsoft tổ chức luôn hả?

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Camera công cộng, atm để làm gì, thế mới tạo việc cho mấy chú cảnh sát chứ.
Nó ko dùng vũ lực áp mặt mình vào nhưng lận súng bên cạnh, bạn dám động đậy j ko?