Hạng B2
4/3/15
237
320
63
35
Tình hình là em đang nhắm em này. Gia đình em ở tỉnh, kinh doanh nông sản, em thấy pick úp phù hợp cá tính, thật tình em cũng coi ranger rồi, nhưng lại bị sét đánh với em Colorado này.
nhưng đang lăn tăn vì thấy ít người chạy quá, cũng ít nghe anh em nói nhiều về em này. Nay em mạn phép hỏi xem có bác nào chạy rồi cho em xin ý kiến đi ạ

chan thành cảm ơn các bác.

Attachments

Hạng B2
20/10/14
140
53
28
35
viethouzz.com
Tình hình là em đang nhắm em này. Gia đình em ở tỉnh, kinh doanh nông sản, em thấy pick úp phù hợp cá tính, thật tình em cũng coi ranger rồi, nhưng lại bị sét đánh với em Colorado này.
nhưng đang lăn tăn vì thấy ít người chạy quá, cũng ít nghe anh em nói nhiều về em này. Nay em mạn phép hỏi xem có bác nào chạy rồi cho em xin ý kiến đi ạ

Xe Chevrolet colorado cùng phân khúc với Ford Ranger, Nissan Navara, mazda bt50 và mitsubishi. Hiện tại nó có 4 mẫu xe nên bác cần coi wa thông số kỹ thuật nó trước đã còn về trải nghiệm xe em nghĩ bác nên tới đại lý chạy và cảm nhận, mình là người cảm nhận chính xác nhất yêu hay thích :). Chứ mạng internet nhiều thông tin lắm. Bác có thể tham khảo qua thông số kỹ thuật tại : http://giaotosaigon.com/gia-xe-chevrolet-colorado

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/4/12
635
1.316
93

lăn tăn vì cái gì bác. nếu bác ở tỉnh, có đại lý của GM. thì cứ xúc luôn, còn không thì Răng gơ mà bụp

• Like
Reactions: bigman2711
Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
lăn tăn vì cái gì bác. nếu bác ở tỉnh, có đại lý của GM. thì cứ xúc luôn, còn không thì Răng gơ mà bụp
Ý bác dinhlathu là Ranger bền hơn Colorado chứ giề? Sao phân biệt có Ser or ko có Ser :3danbanh:

• Like
Hạng B2
4/3/15
237
320
63
35
Dạ cảm ơn bác cái đó em cũng tính rồi. Nhưng ngặt nỗi nhà em ở tỉnh, nên giờ em mong bác nào chạy hai em ranger và Colorado rồi cho em ít ý kiến ạ

Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
Ý bác dinhlathu là Ranger bền hơn Colorado chứ giề? Sao phân biệt có Ser or ko có Ser :3danbanh:
bác mua cái xe mà ko có đại lý ở gần rồi sẽ hiểu. ko chê xe nào dở hơn xe nào. nhưng cái yên tâm là có nơi bảo hành gần nhất

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
bác mua cái xe mà ko có đại lý ở gần rồi sẽ hiểu. ko chê xe nào dở hơn xe nào. nhưng cái yên tâm là có nơi bảo hành gần nhất
Như em biết thì ở KV Phía Nam, tỉnh nào có dealers của Ford cũng có dealer chủa Chevrolet - GM hiện diện. Nên khoản này ko ai hơn ai rồi.

• Like
Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
Dạ cảm ơn bác cái đó em cũng tính rồi. Nhưng ngặt nỗi nhà em ở tỉnh, nên giờ em mong bác nào chạy hai em ranger và Colorado rồi cho em ít ý kiến ạ
Máy của Colorado nổ to hơn máy của Ranger, tuy nhiên công suất và sức kéo thì Colorado nhỉnh hơn.

Đồ chơi, công nghệ, ứng dụng tính năng mới thì 2 chú này em xem như bằng nhau. Kinh nghiệm kéo cày của Ranger tại Việt Nam thì gấp 5 lần thời gian Colorado tập sự.

Giá cả thì Colorado cạnh tranh hơn, uy tín thì Ranger nổi trội hơn.

Có 1 điều nữa đảm bảo nếu bác đi xe Colorado, sẽ nhiều người quan tâm xe nầy là xe như nào và chạy được không (bác sẽ có dịp chia sẽ nhiều hơn với họ), thay vì Ranger đã quá nổi tiếng.

Chất lượng thì em không bàn tới, vì nói về bán tải Ford và Chevrolet (or GMC) chả ai kém cạnh ai tại hải ngoại :3dcuoi:

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Minh da tung chay Colorado, co vai nhan xet nhu the nay:
1/ Mau ma: OK, nhin ra dang Man lam, to, cao, khoe
2/ Cong nghe: Tich hop rat nhieu cong nghe, hon han con vo 2 cua minh la Orlado va an dut cac hang xe khac
3/ Gia: Mem hon han cac xe khac.
Luc truoc, truoc khi lay e Orlando, minh cung me e nay lam, nhung vi cong viec, can 7 cho hon, nen cuoi cung minh chon e Orlando va minh thich so tu dong hon, con gio, neu ban can xe ban tai, quyet dinh cho em Colorado la quyet dinh dung1 do, Colorado bay gio da co phien ban so tu dong luon roi nhe ban.

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM

Cũng nói thêm với Bác, mình đã trai nghiem e Colorado nay trên các đường đèo ở Lâm Đồng rồi, đánh giá cá nhân mình là rất tuyệt.