Hạng B2
6/3/08
303
191
43
Chào các bạn
Mình mạo muội đặt câu hỏi này với các bạn lái xe.
Mình thường đi làm bằng xe buýt và xe hơi, ngồi trên xe hay lái xe nhiều khi buộc miệng chửi thề vì xe máy chạy ẩu quá, cúp đầu, chạy không đúng làn, ngược chiều, quẹo tùm lum..... Taxi, xe tải thì lấn ép, vượt phải, bấm kèn bất kể lúc nào, mạnh ai nấy chạy.
Bác nào chưa chửi thề khi lái xe bao giờ cho mình học hỏi kinh nghiệm với, dạo này bị con nhắc hoài vì cái tội này

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Chào các bạn
Mình mạo muội đặt câu hỏi này với các bạn lái xe.
Mình thường đi làm bằng xe buýt và xe hơi, ngồi trên xe hay lái xe nhiều khi buộc miệng chửi thề vì xe máy chạy ẩu quá, cúp đầu, chạy không đúng làn, ngược chiều, quẹo tùm lum..... Taxi, xe tải thì lấn ép, vượt phải, bấm kèn bất kể lúc nào, mạnh ai nấy chạy.
Bác nào chưa chửi thề khi lái xe bao giờ cho mình học hỏi kinh nghiệm với, dạo này bị con nhắc hoài vì cái tội này
Mình đã từng có câu hỏi này hơn 1 năm về trước và bây giờ ko hỏi nữa.

Hạng B2
29/8/15
119
177
43
43
Sao bác chủ lại hỏi là "chửi thề" nhỉ?phải hỏi là có văng tục hay k?:)

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
1/3/13
374
339
63
Hôm trước cũng có bài bàn về cái này..
Nói chung các bác xem các tài taxi nó kiếm ăn mưu sinh nên chen lấn đi tắt đón đầu kiếm miếng ăn thì mình mở lòng từ bi hỉ xả cho qua...khi đó sẽ cảm thấy lòng đỡ ấm ức hơn.
Còn văn hóa xe 2b tạt ngang, cúp đầu,chạy không đúng làn, ngược chiều, quẹo tùm lum thì đa số người ta không biết luật, trước kia mình chưa đi 4b thì mình cũng thế!

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Ai lại chửi bậy, em chỉ buột miệng đọc tên một loài vật nuôi có thịt ăn rất ngon, tuy thông minh nhưng lại mang tiếng ngược lại. vậy thôi. Mà thớt này mở ra thì đố ai dám cãi