Tập Lái
17/12/13
2
0
0
Tình hình là mình đang tìm mua 1 chiếc xe cho bx, tham khảo mấy ngày nay, xe tầm giá 30-40tr có mấy con sau:

Lead mới thì gia đình khuyên mua nhưng mình không thích do kiểu dáng hơi già không đc thời trang lắm, với phần ghét cái kiểu màu đẹp giá cao hơn của Honda (xám 36tr, trắng đen 38,5 xanh và nude thì 39,5) thật sự nếu hết lựa chọn mới mua con này
Nozza ban đầu cũng thích nhưng xe nhỏ quá 2 vc ngồi lên nhìn chán luôn, bx cũng không thích lắm
Elizabeth FI mình nhăm nhe con này nhưng gia đình thì chê SYM quá cỡ, bx cũng không ưng lắm vì ngoài đường quá nhiều

Trưa này dạo 1 vòng phát hiện đc chiếc Kymco Many 125 FI, bx vừa thấy đã chịu liền, mình thấy xe cũng ok về kiểu dáng, có nhiều tiện nghi nhưng chưa mua ngay vì nào giờ ít thấy ai chạy Kymco, lên tham khảo thì chốt đc là Kymco ngon hơn SYM, không biết ở đây có bác nào múc con này chưa, cho mình xin vài lời đánh giá, vì bỏ ra 36tr mua một chiếc xe như vậy cũng hơi lo.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.056
113
đây
chỉ lo doanh số lèo tèo, vài bữa nữa nó dẹp tiệm cuốn gói thì biết sửa ở đâu

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Em thì vote bác mua LEAD hơn. Cốp rộng mà xăng cũng ổn. Cho chị nhà tha hồ đi chợ để đồ đạc tùm lum luôn. Yên nó cũng lùn dễ chống chân

Tập Lái
9/7/14
26
15
3
37
Thành phố Hồ Chí Minh
Kymco Việt Nam đã xây dựng nhà máy tại Bình Dương, nên sẽ không có chuyện "cuốn gói" như bác tuanle nói nha. Chất lượng xe thì mỗi người một ý nên bác cứ thấy hợp với điều kiện thì mua thôi.

Tập Lái
30/7/13
35
1
8
tphcm
con này bạn em đi thấy nó bảo là đi sướng lắm
ngồi xe đường xa ...thì ko bị mỏi người tý nào
ga cũng nhẹ nhàng và tương đối êm ái ( ko như AB của honda)