Hạng B1
1/7/10
52
25
18
Kính chào các bác, chả là bao ngày đêm mong mỏi thì em đã kiếm được 1 em Fiesta, ngân sách có hạn nên phải đi lùng xe cũ, khổ nỗi không có tý kiến thức xe cộ nào nên ngày mai đi xem không biết lành dữ thế nào. Có bác nào am hiểu về Fiesta Sedan 2011 AT bớt chút time qua xem giúp em với được không ạ, em xin cảm ơn và hậu tạ. 0903491284

• Like
Reactions: Phong Aki
Hạng B1
1/7/10
52
25
18
Bác ktra dàn ngoài và nội thất trước, xem có thích không. Thích rồi thì mang xe thẳng vào Ford Phú Mỹ kiểm tra toàn diện. Ok thì múc.
Cơ bản là chủ xe chưa chắc đã đồng ý cho mang xe đi check bác ạ. Nghe đồn dòng 2011 này hay lỗi hộp số làm em lo lo, có cách nào kiểm tra nhanh để biết hộp số vẫn ok không bác?

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
B1. Xem hình thức bên ngoài + bên trong Bác ok, qua B2
B2. Thương lượng giá, ok, qua B3
B3. Đem xe vào Ford kiểm tra, thương lượng phí ktra. Yêu cầu Ford ra TEST report hẳn hòi nha!
B4. Ra công chứng trong 1 ngày là xong từ A-Z
B5. Cưỡi ngay e nó về nhà mới!

Lưu ý: Mua xe cũ ok thì lấy xe liền luôn, không cần cọc nhé!
Cái vụ hộp số Ford đang có chương trình cài lại (update) phần mềm liên quan đến điều khiển hộp số, Bác vào thì hỏi xem xe đó có trong list không!

Chúc Bác sớm có V2 ưng ý!​

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Cơ bản là chủ xe chưa chắc đã đồng ý cho mang xe đi check bác ạ. Nghe đồn dòng 2011 này hay lỗi hộp số làm em lo lo, có cách nào kiểm tra nhanh để biết hộp số vẫn ok không bác?
Chủ xe chưa chắc cho check thì bác mua làm giề! Cưới vợ cũng phải cho kiểm tra hàng họ thế nào chứ, nhắm mắt cưới đại về nó đẻ ra đủ thứ bác phải nuôi hết à...kakaka

Hạng B1
1/7/10
52
25
18
Có bác nào quận 7 xem giúp em cái Fiesta 2011 sedan AT
Một ngày mệt mỏi, e đã đi xem xe về xong, đây là toàn bộ câu chuyện và giờ thì em thấy chả tin được ai nữa:

Em: - Anh ơi xe bảo đảm chính chủ không, em chỉ dám mua của chủ thứ nhất vì em ko biết về xe
Chủ: Xe đứng tên ông chú, yên tâm ông chú sẽ trực tiếp công chứng mua bán cho em, nhưng ông không ủy quyền đâu, ông chỉ ký bán thôi.
Em: (tạm ok, bán thì bán, em cũng chả thích ủy quyền lằng nhằng, sang tên luôn cho đang hoàng, về sau mới biết là ông ấy ko thể ủy quyền chứ ko phải ko muốn): Đi hãng test đc ko anh
Chủ: Mất th gian quá, có người đang hẹn, họ mua nhanh gọn, chú chờ đi, họ ko mua thì tôi đi với chú.
Em: ok, em ngồi đợi. 30 phút sau
Chủ: Chú còn muốn mua ko, ok 405 thì a đi với chú, khách kia trả 400 a ko bán.
Em: ok
Ra Phú Mỹ Ford giữa giờ trưa, mất 400k phí test, cậu nhận xe trả lại bảo xe ok cái gì cũng ok, em hỏi có cần thay gì thì báo giá em thay luôn, cậu trả lời là ko cần thay gì hết (hãng gì hiền thế, thường là nghĩ ra đủ trò để kiếm tiền cơ mà, nghi nghi).
Cậu thợ ghé tai cậu tư vấn: đầu xe hơi lệch đấy, em nghe đc, cậu tư vấn vội bảo: thế chỉnh ngay đi (???thế mà vừa xong bảo ko sao hết)
Em: Ra đưa cậu thợ 100k: chú cầm uống nước, chỉnh cẩn thận hộ anh tý.
Chỉnh gần 1 tiếng vẫn chưa xong. Cậu tư vấn ghé mõm vào: cái này ko sao đâu anh, xe nào đi lâu cũng vậy, do lốp mòn ko đều thôi, bla bla (sao ko quen biết mà toàn thấy bênh xe vậy, trong khi em trả tiền để tìm lỗi cơ mà).??????????????????
Chủ: Nhanh lên hoặc để hôm sau chỉnh, ông chú đang chờ ở phòng công chứng.
Em: Uh thì ra công chứng trước
Đến phòng công chứng q7 ng Thị Thập, ối giời ơi, ông chú ngồi đó nào phải chủ xe, chủ xe ủy quyền cho 1 thằng, thằng đó ủy quyền cho ông chú, ông chú bán lại cho thằng cháu, HCM ko cho bán nối 2 người, nên phải gọi ông chú ra để bán cho em. (phải chú cháu hay ko thì em cũng chịu).

Em: mắt chữ a mồm chữ o, mất cả ngày mệt mỏi, ông bán xe từ sáng đến giờ chả câu nào nói thật cả. Giờ đến lúc e nghĩ lại những hành động kỳ lạ của mấy cậu bên Phú Mỹ Ford, liệu có khi nào là ăn dơ với nhau không????? ko dám confirm nhưng em chả dám mua nữa.

Kết thúc 1 ngày: Mất công mất việc, mất 500k tiền phí test xe, xe thì ko mua đc, mang bực vào người. Chán hẳn, em tìm biết bao ngày, hỏi cái nào cũng toàn là cò lái bán lại, mỗi ông này nói cam đoan là xe chính chủ thì em mới đi mua, cuối cùng vẫn vậy. Từ đầu đến cuối không một câu nào từ mồm ông chủ này nói ra là thật hết. Ngay chính cái tên đăng trên chotot đề là Cường, lúc giới thiệu bảo tên Hiếu (chả biết tên thật là gì).
https://www.chotot.com/quan-7/mua-ban-o-to/xe-ford-fasta-23350526.htm?last=1#

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/5/12
18
1
3
Trời may cho e là e ko đi coi cái này.cũng đang định gọi mai xem xe nhưng h đọc bài này em sợ luôn

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Ford chính hãng có bán xe cũ có bảo hành, bác mua cao hơn chút nhưng đỡ rủi ro hơn.
Cò lái giờ nhiều lắm bác cẩn thận nha!