Tập Lái
24/10/17
8
0
1
34
Có bác nào từng trải qua như em ko

Chào các bác ạ. E là lính mới. Mới về cả kinh nghiệm lái và mới là thành viên ạ. Chuyện là em sắp rước em Mazda 3 2017 bản FL 2.0 đầu tháng 11 này. Em nôn quá!!! [pagebreak][/pagebreak]

Mấy nay thật sự em không thể ngủ được. Cứ nghĩ tới lúc chạy e nó về nhà không biết có việc gì xảy ra không. Rồi de vô nhà có sao ko. Ko biết các bác có ai từng trải qua như em ko. Các bác cho em lời khuyên nên nhờ người lái về hay tự em cầm lái về. E muốn tự lái lắm. Nhưng e cứ sợ đường đông rồi nôn nóng có rủi ro..e cám ơn ạ

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Tháng 11 này mình cũng lấy M3 nè, có bằng từ tám đời nào rồi, tháng này mới đi bổ túc tay lái lại mấy buổi, 200k/1 giờ, bây giờ cũng đỡ lo rồi, mình nghĩ mấy hôm trước khi lấy xe thì sẽ luyện thêm 1 buổi nữa. Đừng lo gì bạn ạ, nhớ luyện kĩ cái lùi xe vô bãi, quay đầu là yên tâm à.

Hạng F
20/9/14
6.378
13.964
113
TP HCM
yêu cầu nó giao xe tại nhà đê...
xe mới, lái mới, giao thông lộn xộn, rủi ro cao lém, thặc....
Có bác nào từng trải qua như em ko

Tập Lái
24/10/17
8
0
1
34
Bác thuê xe làm vài vòng từ chỗ đăng ký về nhà cho quen là ok thôi mà :)

yêu cầu nó giao xe tại nhà đê...
xe mới, lái mới, giao thông lộn xộn, rủi ro cao lém, thặc....
View attachment 835081

Ôi giời, bác ra trung tâm sát hạch thuê xe chạy 1tuần liền xem có ổn không.

Đừng có nhầm chân ga như anh Fortuner là được bác à.
Dạ e cảm ơn các bác đã động viên ạ

Tập Lái
24/10/17
8
0
1
34
Tháng 11 này mình cũng lấy M3 nè, có bằng từ tám đời nào rồi, tháng này mới đi bổ túc tay lái lại mấy buổi, 200k/1 giờ, bây giờ cũng đỡ lo rồi, mình nghĩ mấy hôm trước khi lấy xe thì sẽ luyện thêm 1 buổi nữa. Đừng lo gì bạn ạ, nhớ luyện kĩ cái lùi xe vô bãi, quay đầu là yên tâm à.
Bác lấy ngày mấy thế ạ. E lấy ở gò vấp, e hẹn 8/11 mà ko biết kịp không :(. E nôn quá

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Bác lấy ngày mấy thế ạ. E lấy ở gò vấp, e hẹn 8/11 mà ko biết kịp không :(. E nôn quá
Ồ vậy à, mình cũng lấy ở Gò Vấp, 16/11 M3 1.5. Mà bác nói kịp không là sao ?, mấy sale nói chỉ cần 3 đến 5 ngày là có xe giao huống hồ mình đã đặt trước lâu làm sao không có được.

Hạng B1
23/10/17
55
61
18
Chào các bác ạ. E là lính mới. Mới về cả kinh nghiệm lái và mới là thành viên ạ
Chuyện là em sắp rước em M3 FL 2.0 đầu tháng 11 này. Em nôn quá. Mấy nay thật sự em không thể ngủ được. Cứ nghĩ tới lúc chạy e nó về nhà không biết có việc gì xảy ra không. Rồi de vô nhà có sao ko. Ko biết các bác có ai từng trải qua như em ko. Các bác cho em lời khuyên nên nhờ người lái về hay tự em cầm lái về. E muốn tự lái lắm. Nhưng e cứ sợ đường đông rồi nôn nóng có rủi ro..e cám ơn ạ
bác định "trốn tránh" nó đến bao giờ :p. Nói đùa với bác tí. Bác lo lắng thi có thể thuê xe chạy trước cho có cảm giác lái. Đến ngày thì đích thân đến rước nàng về dinh thôi.