Tập Lái
15/6/18
12
4
3
42
Mới 35 tuổi mà tóc tôi đã bạc nhiều rồi các bác ạ, tình trạng này diễn ra cũng 5-6 năm này rồi. Cái này k phải di truyền vì ông bà già tôi năm nay ngót 60 rồi mà tóc vẫn còn còn đen lắm. Bạc tóc làm mất tự tin và phong độ giảm nhiều các bác ạ. Trước mỗi lần hội họp hay đi đâu bà xã tôi thường mất cả tiếng nhuộm đen tạm thời. Tóc nhanh dài thì nhuộm k phải là giải pháp lâu bền nên tôi đang định dùng thêm các sản phẩm hỗ trợ từ bên trong? Mong các bác tư vấn giúp xem sản phẩm nào cải thiện được tình trạng tóc bạc sớm và sài gòn thì mua ở đâu đảm bảo chất lượng vậy?

• Like
Reactions: Hcivic
Tập Lái
12/11/15
5
2
3
32
Thấy bảo tóc bạc sớm là do máu xấu, không biết phải ko?
Có người thì là do các mạch máu nuôi dưỡng tóc bị tắc nghẽn, kiểu như là p đi điện di ấy.
K thì tốt nhất là đi khám đi cho chắc nguyên nhân mới trị tận gốc đc

• Like
Reactions: thanhnam59
Tập Lái
15/6/18
12
4
3
42
Thấy bảo tóc bạc sớm là do máu xấu, không biết phải ko?
Có người thì là do các mạch máu nuôi dưỡng tóc bị tắc nghẽn, kiểu như là p đi điện di ấy.
K thì tốt nhất là đi khám đi cho chắc nguyên nhân mới trị tận gốc đc
Thế giờ phải làm thế nào hả bác? Bác biết phòng khám, bệnh viện nào chuyên về món tác bạc này k? Đi khám sk bình thường về tóc bạc nghe nó kỳ kỳ

Tập Lái
21/6/18
10
2
1
39
Ông thử lên mấy web phân phối thực phẩm chức năng xem thử như kiểu tiki này, siêu thị sống khoẻ nữa, mua sản phẩm hỗ trợ ở đấy cho đảm bảo, mua linh tinh bên ngoài uống vào hỏng người.

• Like
Reactions: thanhnam59
Tập Lái
15/6/18
12
4
3
42
Ông thử lên mấy web phân phối thực phẩm chức năng xem thử như kiểu tiki này, siêu thị sống khoẻ nữa, mua sản phẩm hỗ trợ ở đấy cho đảm bảo, mua linh tinh bên ngoài uống vào hỏng người.
Mua thực phẩm chức năng bây giờ hàng thật giả lẫn lộn k biết đâu mà lần. Uống vào người mà hàng đểu chết lúc nào k biết

Tập Lái
8/10/15
16
5
3
37
Bác có suy tính làm giàu ko mà bạc sớm thế? Thử bảo chị nhà hầm gà với hà thủ ô mà ăn xem, bổ mà đen tóc. Bài thuốc dân gian đấy

• Like
Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Các nguyên nhân chính gây tóc bạc sớm là: Hút thuốc lá, uống rượu bia, chế độ ăn uống sinh hoạt thiếu cân bằng, không đầy đủ các chất dinh dưỡng, thức khuya quá nhiều, rối loạn tuyến giáp và tuyến yên, căng thẳng mệt mỏi kéo dài, lạm dụng sản phẩm chăm sóc tóc chứa các chất hóa học,... Bác có thể xem các nguyên nhân ở trên để xem mình thuộc trường hợp nào mà có cách điều trị, khắc phục cho đúng.

• Like
Tập Lái
15/6/18
12
4
3
42
Bác có suy tính làm giàu ko mà bạc sớm thế? Thử bảo chị nhà hầm gà với hà thủ ô mà ăn xem, bổ mà đen tóc. Bài thuốc dân gian đấy
cảm ơn bác, hình như cái nào cũng có, đến khổ. Làm xây dựng nên chả thiếu gì từ rượu chè đến thuốc lá, xong thức đêm thức hôm.

Tập Lái
20/10/15
10
6
3
36
Phụ nữ còn đỡ, đàn ông mình tóc mọc nhanh, nhuộm đen ko ăn thua chú ạ. Anh đây hơn 40 rồi trước hay ra hàng gội đen, giờ chán rồi kệ bố.
May vợ cũng ko chê, còn chả thích chồng ra hàng nhuộm, chắc sợ mấy em gội đầu ngoáy tai cho

• Haha
Tập Lái
26/3/15
46
17
8
34
Bác uống Hà thủ ô, yên tâm tóc đen đấy,
nhưng cái này phải kiên trì, uống liên tục. Còn k bác lên siêu thị sống khỏe mua bộ tóc mọc linh (uống, xịt, gội) thảo mộc, bà chị mình bảo hiệu quả lắm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like