tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat
Do nghi ngờ bộ hiển thị km/giờ không chuẩn, Có Bác nào biết có cách nào kiểm tra số đo km/giờ không, hay kiếm một bộ đo tốc độ xe(km/giờ) để kiểm tra, không biết ở đâu có, có Bác nào biết không, chỉ giùm.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.131
113
RE: Có cách nào kiểm tra số đo km/giờ không chuẩn

Trích đoạn: tom

Do nghi ngờ bộ hiển thị km/giờ không chuẩn, Có Bác nào biết có cách nào kiểm tra số đo km/giờ không, hay kiếm một bộ đo tốc độ xe(km/giờ) để kiểm tra, không biết ở đâu có, có Bác nào biết không, chỉ giùm.
Bác mượn đâu một cái GPS (định vị vệ tinh) là đo được chính xác ngay.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

đúng rồi, cái đó đo cho bác tốc độ ground speed hẳn hoi (nghe như trên máy bay) rất chính xác

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Hì hì ! GPS không hẳn chính xác đâu ...Khi bạn lên dốc xuống đèo là nó có khác so với khi chạy trên mặt bằng đó !!!
Chi bằng nhờ một người chay xe gắn máy song song để so sánh !;)

Trích đoạn: tom

Nếu Bác ở Saigon, em cho Bác mượn bộ hiển thị tốc độ bằng số (Digital) với điều kiện xe Bác sài cảm biến tốc độ chứ không phải sài dây ====> khi chạy sẽ so sánh được liền (cái này đang dự định lắp đặt trên xe OS CAR sắp tới ):D:D

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Còn một cách nữa, nhưng không được các bác sĩ khuyên dùng và nhớ phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, đó là nhờ các chú trên đường quốc lộ test hộ:D:D:D (Thực ra phương pháp này cũng chỉ chính xác tương đối).

Bác mang xe vào trạm kiểm định nhờ kiểm tra xem, có khi họ có thiết bị đo đấy, bồi dưỡng ngoài giờ chắc là OK thôi.

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Cách của Bác NguyễnGia hay đấy, nhưng tui ở HN. Nếu Bác có dịp ra HN ới cho Tui, Test song tui chiêu đãi Bác YVi .
Ở chỗ kiểm định được à, Bác nào trong OH quen Kiểm định cho tôi số DI động.

Tập Lái
30/5/05
32
1
0

Nếu các bạn muốn test đồng hồ km/h, có thể dùng GPS. ( hỏi bác hailua_dichat xem ). GPS có một chức năng là tính tốc độ di chuyển, độ sai số không lớn ( vài chục mét ) và sử dụng dễ dàng: chỉ cần bật máy, để trên tablo là xác định được ngay tốc độ

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.131
113

Trích đoạn: Der Fahrer

Hì hì ! GPS không hẳn chính xác đâu ...Khi bạn lên dốc xuống đèo là nó có khác so với khi chạy trên mặt bằng đó !!!
Chi bằng nhờ một người chay xe gắn máy song song để so sánh !;)

Vụ này bác yên tâm đi! Các vệ tinh GPS bay ở quỹ đạo cách trái đất gần 20.000km và việc định vị thông qua liên lạc với tối thiểu 3 vệ tinh nên vụ đèo dốc không ảnh hưởng đến kết quả đâu. Bản thân tui đang sử dụng 1 cái GPS để kiểm chứng mà (trừ phi rơi xuống vực thì không tính :D).

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Bác Tuấndq nói cách để tui có thể dùng cái GPS của bác đi.
Hậutạ!!![8|][8|][8|]