Hạng C
Mình cầm vô lăng đã được ba năm. Nghiêm túc , "dịu dàng" và có khi phải "khép nép" khi điều khiển xe trên đường. Cho đến nay chưa hề làm phiền ai và cũng chẳng làm phiền đến các xxx. Trước mỗi kỳ đi kiểm định đều đem xe kiểm tra trước . . .
Vừa qua nhân một sự cố nên mới tổng kiểm tra lại và thay thế một số bộ phận quan trọng, cảm giác điều khiển xe thấy mạnh mẽ tự tin hơn. Bỗng nảy sinh muốn thử sức mạnh tối đa của xe cỡ nào nên có ý muốn thử tốc độ tối đa của xe và trải nghiệm cảm giác mạnh nên để ý tìm được một khu đất trống là một công trình đang tạm ngưng thi công.
Về xe thì đồng hồ để mức tối đa là 240km, nhưng bác chủ trước nói lại là chỉ đạt 180km/g.
Bác nào có đã có kinh nghiệm thử xe xin chỉ giáo để mình có chút vốn liếng và chuẩn bị để việc trải nghiệm được an toàn.

Hạng C
cafe_mine nói:
Xin can bác ơi..
Sao vậy bác ? Thú thật có lần đường trường mình cũng thử 1 lần lên 120 chưa thấy "phê" và xe vẫn còn sức nhưng sợ bị xxx tóm gáy nên thôi không dám. Vỏ xe nghe nói có thể chịu được 250km/giờ phải không các bác ?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Xe cũ thì trong toàn bộ các chi tiết, có vài bọ phận chưa hoàn chỉnh là xe có khả năng đị viện tiếp khi test cao như thế.
Thử đến 120 được rồi bác.

Hạng C
truong195 nói:
Xe cũ thì trong toàn bộ các chi tiết, có vài bọ phận chưa hoàn chỉnh là xe có khả năng đị viện tiếp khi test cao như thế.
Thử đến 120 được rồi bác.
Ví dụ như bộ phận nào vậy bác ?
Mình tính toán như thế này : đoạn đó 3km. Nếu xe đạt tốc độ 180 ứng với 60 giây. Như vậy trong 30 giây có thể đạt tới 180 hay không (có mốc đánh dấu) mình cũng nhả chân ga và chuẩn bị thắng. Khu vực này đang bỏ trống không người nên không sợ mất an toàn, các bác thấy sao ?