Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Thế bác mua và dùng chưa? Thực tế đi bác, ở việt nam này nó khác thế giới văn minh lắm bác.
Tất nhiên, phải mua đồ châu Âu luôn. Cái xe vài tỷ hay vai trăm thì cái ghế có 10-15 triệu tiếc gì? Cái e ko tưởng tượng nổi là tại sao người ta có thể tiếc 1 chút tiền vs mạng sống của con nít? Đến lúc có chuyện thì đổ tại số?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
View attachment 1633732
Vợ em đang yêu cầu em mua ghế ngồi ô tô cho thằng con 4 tuổi để đảm bảo an toàn. Nói thật các bác là em có hơi tự ái vì nghĩ vợ lo xa k đâu trong khi e cũng thuộc hàng tay lái lụa rồi ;)) Vậy các bác cho em hỏi là có thực sự cần thiết phải mua ghế ngồi ô tô cho trẻ không?[pagebreak][/pagebreak]
Cho em xin ý kiến nhé!
Thật sự là hết ý kiến với cái tự ái cũng như tay lái lụa của bác chủ thớt. Một khi đã ngồi lên xe, an toàn phải là quan tâm hàng đầu, nhất lại là cho gia đình, cho con cháu của mình - và từ lúc biết ôm volant đến giờ khoảng 40 năm tôi chưa bao giờ dám quên điều đó.
Bác tự hào tay lái giỏi ? tai nạn có thể xảy ra bất cứ lúc nào do rất nhiều nguyên nhân khác. Bác ít chạy cao tốc? chỉ cần 2 xe đối đầu trong phố với vận tốc cho phép 50km/h mỗi xe sẽ thấy hậu quả thế nào.
Cứ lên xe là lock cửa (nếu không có auto-lock), cài dây an toàn (dù chỉ chạy ra đầu ngỏ), xử dụng ghế trẻ em thích hợp cho các cháu (có nhiều loại ghế cho trẻ sơ sinh đến dưới 13kg, loại cho đến 18kg, và loại lớn đến 36kg, nếu tôi không lầm). Tóm lại, Safety First cho gia đình mình nha các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
người có kiểu tự ái vớ vẩn này ra đường hay đạp ga chứng tỏ lái lụa lắm nè.
Vote mua ghế cho trẻ em.

• Like
Reactions: tranhuutuong0694
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
E đã và đang dùng car seat cho f1....nhưng chỉ dùng khi e đi trong tp và đi 1 mình với f1. Còn đi xa thì k dùng đc vì f1 e k ngồi lâu trên ghế đc...do nóng lưng và k quen ngủ ngồi...chắc lỗi do e.....k nghiêm khắc hihihi
Bác chủ nên mua và tập cho f1 có thói quen dùng bell và car seat.

• Like
Reactions: Kahn Tran
Tập Lái
13/4/18
23
6
3
33
View attachment 1633732
Vợ em đang yêu cầu em mua ghế ngồi ô tô cho thằng con 4 tuổi để đảm bảo an toàn. Nói thật các bác là em có hơi tự ái vì nghĩ vợ lo xa k đâu trong khi e cũng thuộc hàng tay lái lụa rồi ;)) Vậy các bác cho em hỏi là có thực sự cần thiết phải mua ghế ngồi ô tô cho trẻ không?[pagebreak][/pagebreak]

Cho em xin ý kiến nhé!
Có lái lụa đi nữa thì nên bỏ suy nghĩ đó đi bác, cuộc đời ko biết trc đc điều gì, bác lái lụa ko có nghĩa là ng khác lái lụa, xui xui ng khác gây tai nạn cho mình thì lúc đó con bác có bề gì thì lúc đó hối hận ko kịp đây bác, tin e đi đầu tư cho con ko bao h tiếc

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Cần thiết nha bác. nhà em cũng mới sinh cháu, giờ mới được gần 3 tháng nhưng đã cho ngồi ghế. Cảm nhận là rất an toàn cho trẻ vì trẻ ngồi chắc chắn ko bị rung lắc khi đi.
Người lớn cũng rất rảnh tay đỡ mệt. Đặc biệt là đi 1 mình cũng có thể kham được. Nếu ko có ghế thì để đưa bé đi đâu cũng phải có 2 người.
Đặc biệt nên luyện cho bé ngồi ghế từ bé, chứ lúc biết bò biết đi rồi mới luyện e là bé ko chịu ngồi.

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Nhiều a bỏ mấy trăm tịu mua đc chiếc xe, mà mua cái ghế an toàn vài tịu cho con thì lại ki bo ko đáng nhỉ!?
Ngộ thuyệt....

• Like
Reactions: pack
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Nhà em đi đâu toàn cho con ngồi trong lòng mẹ để mẹ ôm, cái ghế đó có vẻ an toàn nhất và êm ái nhất
:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
Thế hả, đợi đến lúc ko để ý phanh gấp nó bay ra rồi ngồi đấy mà êm. Còn sau nó quen sẽ leo trèo trong xe nhỡ tai nạn hoặc phanh gấp cũng bay lung tung luôn.
Còn nữa, mẹ bé thành luôn cái ghế di động, cực kỳ mệt mỏi, thử bế nó đi 100km xem có sướng ko.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Nhiều a bỏ mấy trăm tịu mua đc chiếc xe, mà mua cái ghế an toàn vài tịu cho con thì lại ki bo ko đáng nhỉ!?
Ngộ thuyệt....
Bỏ 5 tỉ mua Merc với Lexus nhưng có cái dây an toàn vẫn thắt ra sau lưng nha bác ơi.
Nó ko liên quan đến tiền mà liên quan đến ý thức và sự hiểu biết :D

• Like
Reactions: pack