Hạng B1
27/3/17
56
86
18
26
Bình Dương
Em cũng đang định mua một cái dành cho con cháu. Hay chở nó đi chơi lắm mà thấy nó không an toàn lắm. Khuyên bác là nên mua vì có thể bác tay lái lụa nhưng xe khách, xe tải hay xe con khác nó cũng lụa không kém đâu. :D

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
https://m.youtube.com/watch?v=KtA8HSy7NBQ

Xem video nhe. Gia dinh nay vao sieu thi mua sua. Nha chi cach sieu thi vai phut nhung nguoi me van cho 2 dua tre vao ghe.

Van de la tap thoi quen cho tre em ngoi vao ghe vi no tuong tu nhu that day an toan. Khoan 3-4 tuoi la luc tre em rat nghich, kg muon ngoi yen, muon leo len tren ghe truoc ngoi chung voi Bo/Me...chi can dap thang nhe thoi thi tre em da bay cai veooooo...muon xem tac hai cua viec nay nhe the nao thi vao youtube xem tiep.

Tom lai la mua ghe, tap cho tre su dung, len xe cho vao ghe that day an toan.

*XL vi em dung tren dt kg co vietkey

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Thế hả, đợi đến lúc ko để ý phanh gấp nó bay ra rồi ngồi đấy mà êm. Còn sau nó quen sẽ leo trèo trong xe nhỡ tai nạn hoặc phanh gấp cũng bay lung tung luôn.
Còn nữa, mẹ bé thành luôn cái ghế di động, cực kỳ mệt mỏi, thử bế nó đi 100km xem có sướng ko.

https://m.youtube.com/watch?v=kIbDDHnxUiA

Me om be trong long ne....rat an toan

• Like
Reactions: pack and comrang
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Ý em ở đây ko phải tiền bạc mà ở việt nam khi đi trong phố, xung quanh có xe máy, tiếng còi xe inh ỏi, đèn điện chớp liên tục nên trẻ nó ko chịu ngồi yên trên ghế. em đã mua ghế khi có em bé nhưng chỉ dùng đúng 1 lần.
Nó không chịu thì nhét vô, khóc la mặc kệ, vài lần là quen.
Đi taxi nhà tôi còn vác theo cái ghế cho trẻ em.

• Like
Reactions: pack and nta139
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
biết là an toàn bắc buot , nhưng tập không được biết làm sao . lên xe nào ói , ỉa ,khóc ,ca hát , đòi mẹ. đánh lộn với chị 2 ,1001 thứ . khổ quá .nên ra cao tốc em chạy co 80 kmh .
Bác chạy 40km/h có ghế trẻ em là đủ chết con bác rồi, cần gì chạy 80km/h cho tốn xăng.

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Theo em là nên mua. Vì Bác tay lái lụa, nghĩa là Bác khó đụng người khác, thì không có nghĩa là người khác không thể đụng bác! mà ở Vn thì bọn chạy ẩu, bọn liều mạng và bất cần đời nhiều lắm...
nên có ghế dành riêng cho trẻ em là tốt hơn nhiều.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Chắc chắn là phải cần vì hệ xương của bọn nó chưa đủ để ngồi , chứ đừng nói là chịu sức căng của dây belt.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Em cũng đang định mua một cái dành cho con cháu. Hay chở nó đi chơi lắm mà thấy nó không an toàn lắm. Khuyên bác là nên mua vì có thể bác tay lái lụa nhưng xe khách, xe tải hay xe con khác nó cũng lụa không kém đâu. :D
Nên mua đồ tốt bác. Chicco hay graco là Ok. Tuyệt đối tránh xa mấy cái hàng đài Loan TQ HQ ra. Hàng nhật e cũng ko dám sd vì cứ nhìn độ an toàn của xe thánh mà ghê. Mấy đồ dỏm sd khoảng 2 tháng thì gãy khoá, con mít ngồi đau lưng ói ko. Kinh nghiệm thực tế :(

Chỉnh sửa cuối: