Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
20/7/08
550
139
43
Như tiêu đề, người mua và người bán rất khó gặp được nhau. 1 căn nhà được đăng bởi rất nhiều người với nhiều thông tin và giá khác nhau. Người muốn mua cũng không mua được, mà người muốn bán cũng rất khó bán.
Có cách nào tìm được thông tin của nhà chính chủ không mấy bác?

23/10/06
14.638
5.121
113
Bác không thể nào tìm được chính chủ vì vừa dán giấy bán nhà thì cò lọt hết sạch. Chỉ có 1 trường hợp là bác đến căn nhà đó và chủ nhà vẫn còn ở thì gặp thôi!

Hạng B1
15/4/07
73
9
8
Rõ ràng nhất là topic này của oto saigon toàn cò không :(. Mình chán cái cảnh sale giả vờ tư vấn . Giờ kiểm nhà trên mạng gặp chủ khó thật, đi đâu cũng cò. Tìm thấy nhà xong, search cái SDT, thấy rao tùm lum là biết cò rồi

Hạng B2
26/7/13
112
0
43
Muốn tìm thông tin nhà chính chủ khỏe nhất thì bác tự đăng báo, tự đăng tin rao trên các web, cần mua nhà chính chủ,..... và nhớ ghi chú rõ là không tiếp môi giới, không tiếp báo, miễn trung gian. Bác chủ cứ đi rao cần mua tùm lum các kênh thì sẽ gặp đc nhiều chính chủ

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Mua qua cò có cái lợi mà cũng có cái hại.

Lợi là nhiều sự lựa chọn, giá cả ko thay đổi mấy so với mua trực tiếp ( do bên bán trả phí hoa hồng)

Còn cái hại thì cũng rất nhiều : thông tin ko trung thực, ko chính xác làm mất thời gian của người tìm mua.

23/10/06
14.638
5.121
113
zValentino3 nói:
Muốn tìm thông tin nhà chính chủ khỏe nhất thì bác tự đăng báo, tự đăng tin rao trên các web, cần mua nhà chính chủ,..... và nhớ ghi chú rõ là không tiếp môi giới, không tiếp báo, miễn trung gian. Bác chủ cứ đi rao cần mua tùm lum các kênh thì sẽ gặp đc nhiều chính chủ

Cò này chỉ bậy nữa! Có ai đi bán nhà mà lên báo tìm người mua không? Đăng lên thông tin người mua lên thì bao nhiêu cò gọi điện lại thì còn nhức đầu hơn nữa!

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Có cò cũng tốt thôi, cò nó có lấy tiền của người mua đâu, người bán cũng chẳng dỗi hơi đâu mà trả lời hay dẫn người mua đi xem hàng được.

Kinh nghiệm cua em thì người bán muốn bán hàng nhanh và tốt giá thì cứ mạnh dạn cung cấp đầy đủ thông tin cần thiết, trường hợp có khuất tất gi ngại nêu ra thì cũng nên nêu rõ là chỉ cung cấp đúng cho người mua.

Mấy ông cò đi lượm thông tin xào lại rồi cũng không nắm kỹ thông tin sẽ dễ làm mất khách và mất niềm tin. Làm cò thì chịu khó đi sục xạo và cũng nên báo với người mua là mình chỉ là môi giới, tuyệt đối không được vòi tiền trước, chịu khó tổng hợp thông tin và đàm phán với chủ nhà về mức giá tài sản trước

Hạng B2
26/7/13
112
0
43
phuhaonguyen nói:
zValentino3 nói:

Cò này chỉ bậy nữa! Có ai đi bán nhà mà lên báo tìm người mua không? Đăng lên thông tin người mua lên thì bao nhiêu cò gọi điện lại thì còn nhức đầu hơn nữa!
Bác nói vậy chưa chính xác, nếu mục bác rao mua nổi bật đóng khung thì sẽ tìm đc người bán chính chủ, tất nhiên là cũng có cò gọi giới thiệu. Không muốn qua cò thì phải mất công, chứ ngồi rung đùi mà đòi tìm đc nhà chính chủ sao?
Hồi trước có lần gom hàng cho 1 group, em đã từng đăng rao mua như vậy trên Báo Tuổi Trẻ, kết quả cũng tốt lắm bác ah.

Status
Không mở trả lời sau này.