Hạng B2
3/8/12
295
249
43
Sáng nay em chạy từ Phan Văn Trị ra Phạm văn Đồng đi về Bình Quới (Thanh đa) qua cầ Hang thấy đã được thảm beton nhựa cả mặt cầu và chạy được 4 làn. Tuy nhiên chưa thấy xe 4B chạy từ vòng xoay PVD về phía Cầu Hang.
Chiều tối em quay về từ cầu Bình lợi vẫn theo thói quen chạy qua vòng xoay này và rẽ phải tại vòng xoay PVD - Nguyễn Văn Nghi về phía chợ Gò vấp. Tuy nhiên khi rẽ phải ở lane trong cùng em chợt thấy biển cấm rẽ phải. Biển này chắc mới đặt ngay cuối con lươn ngăn cách với lane xe máy chạy phía trong.
Do đường đông và đã qua nửa thân xe nên em vẫn rẽ về phía chợ Gò vấp. Lúc này không có xxx nào ở nút này nên em cũng không bị hỏi thăm.

Muốn hỏi các bác Oser hôm nay đi cung đường này có biết mới được rẽ phải từ vòng xoay PVD sang PVT - hướng từ cầu Bình lợi về Cầu Hang hay không. Hôm nay em không để ý do thói quen chạy lướt qua.

Biển cấm rẽ phải từ PVD sang Nguyễn Văn Nghi về phía chợ Gò vấp mới đặt thì ta không được đi đường này nữa mà như trước đây hơn 1 năm rẽ theo ngả PVT?

Cảm ơn các bác !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/6/14
2.410
12.044
113
29/4 mới đc đi vào Phan Văn Trị từ Phạm Văn Đồng, còn chỗ Nguyễn Văn Nghi bác phải chuyển vào lane hỗn hợp rồi mới rẽ phải, chỗ này cắm thiếu biển báo thì phải, đúng ra phải có bb hướng dẫn chuyển vào lane hỗn hợp để rẽ phải giống như ngã 4 Võ Thị Sáu & Nam Kỳ Khởi Nghĩa

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Mấy nay đi PVD thấy mới cắm cái bản cấm rẻ phải ở lane 4b các bác nhé! Bác nào muốn rẽ phải ở Nguyễn Xí, Phan Văn Trị, Lê Quang Định, Nguyễn Văn Nghi thì chịu khó đi vào chung với xe máy rồi mới rẽ phải nha! Rẽ phải từ lane 4b là rơi bánh mì :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng B2
3/8/12
295
249
43
Mấy nay đi PVD thấy mới cắm cái bản cấm rẻ phải ở lane 4b các bác nhé! Bác nào muốn rẽ phải ở Nguyễn Xí, Phan Văn Trị, Lê Quang Định, Nguyễn Văn Nghi thì chịu khó đi vào chung với xe máy rồi mới rẽ phải nha! Rẽ phải từ lane 4b là rơi bánh mì :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

Ồ thế là hnay em may mắn không bị mất mấy ổ bánh mì.
Sáng nay từ đường PVD em rẽ phải vào Nguyễn Xí như mọi khi mà không chú ý biển báo mới cấm rẽ phải từ lane 4B.
Chiều nay lại theo thới quen cũ rẽ phải vào đường Nguyễn Văn Nghi từ PVD có thấy biển cấm rẽ phải từ lane 4B - nhưng ngại quá không muốn chạy thẳng quá lên vòng xoay PVD - Nguyễn Thái Sơn nên vẫn rẽ phải đại.

Đến 29/04 chạy từ cầu Bình lợi về mới đc rẽ phải từ PVD sang PVT cầu Hang hả các bác ?

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Hôm trước em phải làm 1 vòng xoay qua. Hôm nay vào làn hỗn hợp. May có 2 chú xxx đứng. Có mấy xe định vào từ làn ngoài nhưng thấy xxx nên chạy thẳng luôn. Tức là các bác đó biết luật nhưng nếu ko có xxx là sẽ phạm luật?

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Hôm trước em phải làm 1 vòng xoay qua. Hôm nay vào làn hỗn hợp. May có 2 chú xxx đứng. Có mấy xe định vào từ làn ngoài nhưng thấy xxx nên chạy thẳng luôn. Tức là các bác đó biết luật nhưng nếu ko có xxx là sẽ phạm luật?
Nhiều khi chột dạ quay ra đó bác, chứ chưa chắc là biết cấm rẽ :D

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Ồ thế là hnay em may mắn không bị mất mấy ổ bánh mì.
Sáng nay từ đường PVD em rẽ phải vào Nguyễn Xí như mọi khi mà không chú ý biển báo mới cấm rẽ phải từ lane 4B.
Chiều nay lại theo thới quen cũ rẽ phải vào đường Nguyễn Văn Nghi từ PVD có thấy biển cấm rẽ phải từ lane 4B - nhưng ngại quá không muốn chạy thẳng quá lên vòng xoay PVD - Nguyễn Thái Sơn nên vẫn rẽ phải đại.

Đến 29/04 chạy từ cầu Bình lợi về mới đc rẽ phải từ PVD sang PVT cầu Hang hả các bác ?
nghe nói là thế bác ạ, mà bác nhớ vào lane hỗn hợp phía trong rồi rẽ nhé! Không lại rơi vãi bánh mì thì uổng :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

• Like
Reactions: ksxdcd
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Đoạn này mới gắn mấy cái biển cấm rẽ. Làm em chạy muốn chết

Hạng C
28/4/09
792
821
93
Mấy ông bên gtcc đập con lươn cho oto nhập làn xe máy mà không xoá vạch liền ngay đó, mai mốt có chuyện nữa
Có được rẽ phải từ đường Phạm Văn Đồng sang đường Phan Văn Trị vào Cầu Hang - từ phía cầu Bình Lợi ề

• Like
Reactions: Phuong Metro