Hạng C
17/12/20
597
561
93
32

Chiếc Mercedes-AMG G63 đã lao đi trên đường cao tốc với vận tốc 209 km/h chỉ vì người cầm lái đang buồn đi vệ sinh.

Đơn vị Cảnh sát ở hạt Derbyshire (Vương quốc Anh) cho biết, người lái chiếc G63 đã di chuyển với tốc độ từ 161-209 kmh trên đường cao tốc M1, tốc độ trung bình là 182 km/h.

Tốc độ cho phép cao nhất ở Anh là khoảng 70 dặm/h (113 km/h), có nghĩa là người lái xe đã vượt quá giới hạn cho phép tối đa tới 97 km/h.

Khi bị cảnh sát dừng xe, nữ tài xế nói rằng cô ấy lái xe quá nhanh vì "tôi cần phải đi vệ sinh". Kiểm tra xe, các sĩ quan cảnh sát nhận thấy cô gái này chỉ có bằng lái tạm thời và không có người giám hộ đi kèm.

Theo luật pháp Vương quốc Anh, chiếc xe đã bị cảnh sát thu giữ và người phụ nữ sẽ phải nộp phạt nặng để có thể quay trở lại đường.

Mẫu SUV thể thao Mercedes-AMG G63 sử dụng động cơ tăng áp kép V8 dung tích 4.0 lít cho công suất 577 mã lực, mô-men xoắn cực đại 850 Nm. Xe dùng hộp số tự động 9 cấp, hệ dẫn động bốn bánh. G63 chỉ mất 4,5 giây để tăng tốc từ 0 lên 100 km/h và đạt tốc độ tối đa 220 km/h.

Nguồn: Carscoops

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Đúng là xe hịn giới hạn 220 mà 1 phụ nữ có bằng lái tạm thời chạy được >200km/h

Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Chắc E gái bị tiêu chảy, Ai thấu đc nỗi niềm này khi phải phóng nhanh đi tìm toilet
“Lý do khó nói” chắc dịch chuẩn ra thì là “Đam mê tốc độ”.
Nữ nói nào ngay hay có tính này lúc lái xe.
Và mấy xe nữ lái cũng hay bị kẹt chân ga lắm. Hay bị “hết chân ga” không hiểu nữa...

Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Chạy vậy nếu chợt thấy trạm dừng có nhà vệ sinh bên đường thì sao dừng kịp?

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Hơn 10 năm trước ông tài xế của ông nhạc em (lái xe công ty cấp riêng cho ổng) bị tào tháo rượt mà đua nhưng bị vịn lại. Ổng biết không thoát được nên dứt luôn trên xe. Mấy ông kia tới mở cửa phát cho đi luôn. Keke. Dùng bánh mì vệ sinh nội thất.

Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Hơn 10 năm trước ông tài xế của ông nhạc em (lái xe công ty cấp riêng cho ổng) bị tào tháo rượt mà đua nhưng bị vịn lại. Ổng biết không thoát được nên dứt luôn trên xe. Mấy ông kia tới mở cửa phát cho đi luôn. Keke. Dùng bánh mì vệ sinh nội thất.
Cái đó mà vệ sinh nổi hả bác, em nghe nói cái đó mà bị vậy thường là gỡ ra vứt luôn nguyên cái ghế, trừ khi là ghế mấy xe Đức ít bán thì ráng mà bới lên thôi.
P/S:
không liên quan nhưng người ta hay nói: “Giàu nhờ mẹ, sang nhờ nhạc!”
Thật là đúng quá đúng bác nhỉ!!
Bao bác em thấy nhờ nhạc mà đổi đời.
Kể mà đời người có số vậy...

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Cái đó mà vệ sinh nổi hả bác, em nghe nói cái đó mà bị vậy thường là gỡ ra vứt luôn nguyên cái ghế, trừ khi là ghế mấy xe Đức ít bán thì ráng mà bới lên thôi.
P/S:
không liên quan nhưng người ta hay nói: “Giàu nhờ mẹ, sang nhờ nhạc!”
Thật là đúng quá đúng bác nhỉ!!
Bao bác em thấy nhờ nhạc mà đổi đời.
Kể mà đời người có số vậy...
Em bần chết mịa. Để em về em đổ thừa ổng.

Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Em bần chết mịa. Để em về em đổ thừa ổng.
Thôi bao người ước không được, mơ không xong.
Kiếp này cứ thế mà hưởng mộng lành bác ạ.
Đời này không gì quý bằng an lành.
Cứ trông Tuấn Hưng hay Đường Tăng mà ngẫm.
Bác vào trong lô đấy rồi thì dễ kiếp trước phải tu trăm năm chứ không ít!!

• Like
Reactions: triet gpvn