Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
1/4/06
863
95
43
Chào cả nhà, chả là em mới chung kết miếng đất 7x14m ( 2 mặt tiền ) khu Bình Lợi. Em tả sơ cho các bác về nó: cạnh dài 14m sát nhà hàng xóm, đuôi 7m, mặt tiền 4,57m , cạnh ngắn 9,,91m .Do là lô góc nên đất bị vạt góc.
Mặt tiền nhà nhìn ra đường bở kè của sông thoáng ( hướng TÂY ), mặt hông đường 12m có vỉa hè 2m (hướng NAM ).
Thấy giấy phép cho xây bắt trước nhà lùi 2,5m. Phía sau nhà 1,5m không được xây kiên cố . Xây 1 trệt 2 lầu 1 tum
Em muốn xây theo phong cách hiện đại một chút do 2 vợ chồng cũng không già lắm :). Nhưng cần an toàn vì nhà có trẻ con.
Mong muốn : Trệt : gara , phòng khách, bếp , phòng ăn, phòng vệ sinh, khu sân vườn hồ cá
Tầng 1 : Phòng sinh hoạt chung, phòng ngủ chính, phòng ngủ con
Tầng 2 : 2 Phòng ngủ , phòng thờ . khu sinh hoạt chung
Tum : chỗ giặt , là , phơi đồ.
Có thể phòng thờ đặt ngay phòng khách trệt.
Em thì còn nhiều thời gian cho xây dựng nên muốn gặp gỡ các bác KTS nhà mình để cafe làm quen, xem phù hợp với phong cách nào.
Mong các bác cho em ý kiến và địa chỉ em có thể đến gặp các bác để coi các công trình của các bác nhé.
Cám ơn cả nhà nhiều

<hr/>

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Trước tiên chúc mừng bác sắp dc an cư. Còn bác đi cafe với từng kts để chọn gu phù hợp chắc mất cả năm mới giáp vòng!

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.698
113
Re:Có miếng đất mới khoe các bác

ngoinhaxanh nói:
Aq kế bệnh viện vạn hạnh, ở đó bệnh nhân hay ngồi
í bác nói là bị thuốc á

Hạng B2
25/10/11
328
233
43

Bác chủ lưu í, 2 kiến ngồi với nhau còn tình bằng hữu, trên 2 thì bắt đầu phe cánh, trên 4 bắt đầu đào hầm bẫy nhau.
Chơi với kiến thì i như bác cưới bà cả, tuỳ trình & phúc phước của bác chủ.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

Bác bravia nghĩ sâu xa thiệt!, nghĩa đen bác ui. Hôm e cũng hẹn bạn ra đó ca2ffe, chỉ đường cho nàng đi e nói kế bên bệnh viện vạn hạnh, nó hỏi e bệnh hả?

Hạng C
1/4/06
863
95
43

To các Kiến nhà mình, em thì thời gian có rất nhiều nên sẽ làm phiền các bác dài dài á. Chuyện về kỹ thuật và thẩm mỹ thì em cũng không sợ vì mình cũng là dân kỹ thuật và mắt thẩm mỹ cũng không đến nỗi nào. Nhưng em vẫn chưa thấy bác nào cho em cái Địa chỉ mà em có thể ghé thăm các bác vậy ta?
Riêng bác Haobui em đã có số ĐT rồi , đầu tháng về em sẽ phiền bác cafe nhé.
Mà cho em hỏi AQ trong sân bay hay là ở Mạc Đĩnh Chi + Trần Cao Vân thế các bác ?
Cám ơn các bác nhiều

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

vsp74 nói:
To các Kiến nhà mình, em thì thời gian có rất nhiều nên sẽ làm phiền các bác dài dài á. Chuyện về kỹ thuật và thẩm mỹ thì em cũng không sợ vì mình cũng là dân kỹ thuật và mắt thẩm mỹ cũng không đến nỗi nào. Nhưng em vẫn chưa thấy bác nào cho em cái Địa chỉ mà em có thể ghé thăm các bác vậy ta?
Riêng bác Haobui em đã có số ĐT rồi , đầu tháng về em sẽ phiền bác cafe nhé.
Mà cho em hỏi AQ trong sân bay hay là ở Mạc Đĩnh Chi + Trần Cao Vân thế các bác ?
Cám ơn các bác nhiều
AQ - giấy dán tường là 18B/26 Trần Thiện Chánh, Phường 12, Quận 10 - Hồ Chí Minh
Trong sân bay đâu có AQ bác, hay là mới mở??? Em có nhu cầu nhà đẹp nên có thế cuối tuần này em cũng ghé "bốc thuốc" :D

Status
Không mở trả lời sau này.