Tập Lái
8/3/18
3
0
1
37
Chào các bác,
Thời gian gần đây em bị mất ngủ vì một vấn để phải suy đi nghĩ lại nhiều lần, giờ lên đây mong các tiền bối có kinh nghiệm chia sẽ giúp đỡ:
Số là em lấy vợ đã 10 năm nay, vợ em sn 2007 gốc Hàn Deawoo Gentra SX. Cả 10 năm nay bọn em sống hạnh phúc chan hòa chưa bao giờ vợ em bắt em nằm đường hay em phải tống vợ vào gara. 10 năm chung sống bọn em đi cùng nhau được 9,5 vạn. Chủ yếu là cùng nhau về quê thăm các cụ cuối tuần thỉnh thoảng vi vu Nha Trang - Đà Lạt...Em vẫn đều đặn đưa vợ em đi khám định kỳ chính hãng.
Nói chung 10 năm nay vợ em chưa hề có lỗi lầm gì với em.
Em cũng không phải là hạng lăng nhăng ưa của lạ, nhưng thời gian gần đây có người xúi em bỏ vợ cũ lấy vợ mới vì vợ em đã già (thật ra em chăm sóc kỹ nên vợ em vẫn tươi xinh chẳng thấy một nếp nhăn hay trầy xướt cả trong lẫn ngoài).
Có người lại nói em là nếu xe vẫn tốt và chăm sóc kỹ thì chẳng việc gì phải bỏ vợ...
Thật lòng nếu em là đại gia có tiền rủng rỉnh thì em chẳng việc gì phải lăn tăn suy nghĩ (nói thật ai chẳng thích gái tơ ), ngặt nỗi em chỉ là thiếu gia (thiếu nợ ngân hàng ngập đầu do làm ăn) nên nếu có cưới vợ mới thì chỉ kiếm được cô nào yêu yếu cỡ Kia Morning hay Chervolet Spark thôi (máy 1.2) và không phốp pháp bằng vợ cũ (vợ Gentra của em máy 1.5 và nột thất, cốp xe cực rộng rãi).
Túm cái váy lại thì mong các bác chia sẽ giúp em là em có nên dứt tình với vợ cũ 10 năm nay nhưng máy mạnh 1.5 và rộng rãi để cưới gái tơ nhưng yếu hơn và chật hơn không).
Nhân tiện mong các bác tư vấn với tầm tiền 400 chai thì em nên cưới em nào ạ. Moring, Spark hay i10. Mục đích của em chỉ dùng gia đình lâu lâu về que leo đèo 150 cây về thăm các cụ thôi ạ.
Mong chia sẽ của các bác!Có nên bỏ vợ già 1.5 để lấy vợ trẻ 1.2 ? Có nên bỏ vợ già 1.5 để lấy vợ trẻ 1.2 ?

Tập Lái
8/3/18
3
0
1
37
https://banxehoi.com/xe-daewoo-gentra-hcm/ban-xe-2010-215-trieu-aid1734126

Trên đây là xe sao mà giá nó rẻ quá vậy bác ơi?

Xe em biển số NT (mình lấy vợ NT).
Lúc có ý định đổi vợ em cũng tìm hiểu thì thì giá gả em Gentra đời 2007 thì tầm giá này.
Đây cũng là lý do khiến em mất ăn ngủ, sống chung với nhau em biết ro là em Gentra mặc dù đời hơi cũ nhưng lành lắm, chẳng bao giờ bệnh nặng. Phụ tùng thì rẻ dù là đồ chính hãng. Ngồi Gentra rộng quen rồi em ngồi Morning hay cả i10 cũng thấy bức lắm...mà chẳng hiểu sao giá bình quân cho mấy em này lại rẻ thế, em nghĩ có thể do bị đánh đồng giá trị với mấy em chạy taxi.
Biết thế, vẫn yêu vợ và có lúc tự nghĩ quyết tâm chẳng bao giờ bỏ vợ...Thế nhưng có từ lúc có người xúi em lại cứ bị lăn tăn ám ảnh việc kiếm gái tơ... Nên mới hỏi các bác xem cho ý kiến..em xin theo số đông.

Tập Lái
25/10/13
23
5
3
41
HCM
Xe em biển số NT (mình lấy vợ NT).
Lúc có ý định đổi vợ em cũng tìm hiểu thì thì giá gả em Gentra đời 2007 thì tầm giá này.
Đây cũng là lý do khiến em mất ăn ngủ, sống chung với nhau em biết ro là em Gentra mặc dù đời hơi cũ nhưng lành lắm, chẳng bao giờ bệnh nặng. Phụ tùng thì rẻ dù là đồ chính hãng. Ngồi Gentra rộng quen rồi em ngồi Morning hay cả i10 cũng thấy bức lắm...mà chẳng hiểu sao giá bình quân cho mấy em này lại rẻ thế, em nghĩ có thể do bị đánh đồng giá trị với mấy em chạy taxi.
Biết thế, vẫn yêu vợ và có lúc tự nghĩ quyết tâm chẳng bao giờ bỏ vợ...Thế nhưng có từ lúc có người xúi em lại cứ bị lăn tăn ám ảnh việc kiếm gái tơ... Nên mới hỏi các bác xem cho ý kiến..em xin theo số đông.

Chi phí xe tỉnh đưa về HCM thì tổng khoảng nhiêu bác?

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Cũng khó cho bác nhỉ , thôi thì i10 sedan cũng được chứ đùng lấy dòng hatchback nó hơi nhỏ . Sau này làm ăn phất lên thì để rẻ như cho vợ 2 của bác cho em nhé :D

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Khuyên bạn nếu định đổi qua i10 hay morning thì không nên đổi vì chạy không hơn Gentra mà còn tốn kha khá tiền. Xe Gentra dù nhiều người chê nhưng thực ra chạy rất ổn, không hư hỏng gì nhiều, dễ sửa và giá rẻ. Đi đường xa với i10 hay morning mệt lắm, dù chỉ từ NT-SG hay ngược lại.
Trước kia mình đi Gentra 5 năm không tốn một đồng sửa chữa nào, đi SG-PT, SG-Đà Lạt vô tư.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
400 không mua được i-10, chỉ được morning bản thấp, spark thì thà không đổi còn hơn.
Giá này săn xe cũ đời cao cũng được nhiều loại ngon hơn, theo ý em trả góp thêm lấy cerato mới là tốt nhất.