Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em thấy đường hồi gas máy lạnh về cái lốc nén nó nằm ngay đằng sau cái quạt tản nhiệt két nước. Lúc hoạt động thì đường ống này khá lạnh nhưng môi trường khí xung quanh rất nóng, đặc biệt là khi quạt két nước chạy. Vậy, theo các bác có nên bọc cách nhiệt đường ống này hay không để tăng hiệu suất làm lạnh, kiểu bọc cũng tương tự đường gas máy lạnh ở nhà.

• Like
Reactions: Son NT
Hạng D
3/1/09
1.294
10.126
133
Bọc đi bác . hiệu quả thấy rỏ , xe bác chắc ld ráp hả . xe nhập về em thấy bọc hết

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Bọc đi bác . hiệu quả thấy rỏ , xe bác chắc ld ráp hả . xe nhập về em thấy bọc hết
Vậy à bác. Chiếc lac CDX nhập hồi xưa của em cũng không bọc cách nhiệt, chiếc cruze 2015 ltz hiện tại cũng không bọc cách nhiệt... mà em thấy nhiều xe LD khác cũng không bọc cái ống hồi gas này. Mà chi phí có bao nhiêu đâu sao nhà sản xuất nó không bọc cho rồi.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.126
133
Vậy à bác. Chiếc lac CDX nhập hồi xưa của em cũng không bọc cách nhiệt, chiếc cruze 2015 ltz hiện tại cũng không bọc cách nhiệt... mà em thấy nhiều xe LD khác cũng không bọc cái ống hồi gas này. Mà chi phí có bao nhiêu đâu sao nhà sản xuất nó không bọc cho rồi.
Hôi xưa em chạy ciếc toyota crow . thấy nó bọc hết bác à . chiếc sau em củng bọc lại thấy máy lạnh làm lạnh tốt hơn . Bác ra tiệm mua ông cách nhiệt máy lạnh về , mổ đôi ra bọc vô ông , quấn băng keo lại , khỏi tháo ống ra , mất công

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Hôi xưa em chạy ciếc toyota crow . thấy nó bọc hết bác à . chiếc sau em củng bọc lại thấy máy lạnh làm lạnh tốt hơn . Bác ra tiệm mua ông cách nhiệt máy lạnh về , mổ đôi ra bọc vô ông , quấn băng keo lại , khỏi tháo ống ra , mất công
Thanks bác, để em về làm thử xem sao.

Hạng C
21/6/15
987
797
93
63
hay quá

Hạng D
17/10/13
1.437
11.401
113
em bọc rồi nè mua ống cách nhiệt superlon về làm, nhìn hơi thô. hình như là đở hơn rõ