Hạng B1
19/8/11
57
0
0
48
Kính thưa các bác,
Như nội dung của tiêu đề, em xin thưa chuyện cùng các bác để xem ý kiến của các bác thế nào về vấn đề này.
Số là em có thằng nhóc đang học trường tiểu học Hồng Hà, gần ngã tư Hàng Xanh ạ.
Và ngay khu vực này thì thường xuyên xảy ra kẹt xe, nhất là vào khoảng 6h45 sáng và lúc giờ tan học vì đường thì đã chật do bác CC đặt hàng rào ngăn cách, và thêm nhiều tuyến xe buýt cũng đi ngang qua tuyến đường này.
Đã vậy, em thấy rất nhiều bác 4 bánh (cũng có cả logo otosaigon nữa ạh) thản nhiên đậu xe hoặc cho xe dừng ngay trước cổng trường để tiện cho việc các bác đưa đón con đi học. Nhiều bác còn đánh xe luôn vào con hẻm sát ngay cổng trường cho tiện nên lại càng gây kẹt trầm trọng hơn mỗi khi các bác quay đầu xe ra.
Dạ, em hiểu quyền lợi và tiện ích cho các bác khi các bác đậu xe ngay trước cổng trường. Nhưng điều đó ảnh hưởng không nhỏ đến nguyên nhân gây kẹt xe tại khu vực này. Ảnh hưởng đến hàng ngàn người khác phải tốn công sức, tốn thời gian, tốn tiền bạc,... khi di chuyển qua đây.
Vì vậy, em mới có thiển ý khi đề xuất tại sao không đặt biển báo cấm dừng và cấm đậu trước tất cả khu vực cổng trường học ?? Các xe 4 bánh hoàn toàn có thể đậu xa hơn một chút (dù em biết điều này hơi bất tiện cho các bác) để góp phần giảm tình trạng ùn tắc ngay trước khu vực cổng trường.
Với nội dung trên, em thiết tha mong muốn lắng nghe ý kiến phản hồi của các bác.
Cám ơn các bác và xin chúc các bác sức khỏe, lái xe an toàn.

P/S: Xin bỏ qua cho em nếu làm phiền các bác.

Hạng D
12/6/11
1.096
35
48
Bác nói đúng;) nhưng do ý thức của một số người bị hạn chế

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Cấm dừng đỗ trước cổng trường không có tác dụng nhiều. Vì không kẹt ngay cổng trường thì kẹt ở 2 đầu đến trường. Cũng như nước chảy từ chỗ cao sang chỗ thấp vẫn không thoát kịp vì đường hẹp xe nhiều.

Hạng C
19/11/11
881
37
28
42
em ủng hộ cấm dừng, cấm đậu xung quang cổng trường !

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Mưa như sáng nay, đậu cách trường 50m làm sao đưa con vào lớp mà không ướt nhẹp!?

Hạng C
24/7/12
787
790
93
Q9 - TP.Hồ Chí Minh
Đầu Bạc nói:
Mưa như sáng nay, đậu cách trường 50m làm sao đưa con vào lớp mà không ướt nhẹp!?
Bác thông cảm,trời mưa như hôm nay chỉ lâu lâu mới có 1 vài ngày thôi,còn không cấm thì ngày nào cũng như ngày ấy :D

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
Đầu Bạc nói:
Khổ vậy đó, 1 bé ướt (khắc phục bằng cầm dù?) hay vài xe khác kẹt?