Hạng B2
26/12/10
208
14
18
Hôm qua, chính quyền tỉnh Aceh ra lệnh cấm phụ nữ dạng hai chân khi ngồi trên xe máy do nam giới cầm lái.
Tỉnh Aceh cấm phụ nữ ngồi xe máy kiểu này. Ảnh: Getty Images. Ông Suaidi Yahya, Thống đốc thành phố Lhokseumawe, nói rằng, mục đích của lệnh cấm là để cứu vãn “phẩm hạnh và cách cư xử đúng đắn của mọi người”. Các tờ rơi đã được phát đi để thông báo cho người dân về quy định mới.
Aceh là tỉnh duy nhất ở Indonesia sử dụng luật Hồi giáo Sharia. Lệnh cấm được đưa ra dựa trên luật này quy định phụ nữ chỉ được ngồi lệch một bên trên yên xe, vì kiểu ngồi dạng hai chân vi phạm các giá trị của Hồi giáo.
Trích: http://kenhkhuyenmai.vn/k...-ngoi-xe-may-dang-chan:D

Hạng B2
26/12/10
208
14
18
Re:Có nên cấm phụ nữ ngồi xe máy dạng chân ở Việt Nam không các Bác?

Các chị em làm ảnh hưởng đến sự tập trung của các Bác tài xế khi mặc quần "không đáy" quá Bác ạ.
asiantiger nói:
Theo mình chỉ nên cấm khi chị em mặc quần không đáy mà thui !

Hạng B2
31/5/12
259
108
43

Hồi em còn nhỏ, các cụ mà thấy con gái ngồi dạng chân 2 bên thì cho là chỉ có "gái hư" mới làm thế. Tất cả chị em già trẻ hồi đó đều ngồi 1 bên. Phần lớn là chở nhau bằng xe đạp :D

Thời nay xe máy nhiều. Nếu ngồi 1 bên sợ không an toàn cho lắm các bác ạ.

Em nghĩ. Không nên cấm và "phân biệt đối xử" vụ này ở VN.

Hạng B2
26/12/10
208
14
18

Em nghĩ bây giờ các cụ ngày xưa còn sống ra đường chắc chửi suốt thôi Bác ạ.

tramgiang nói:
Hồi em còn nhỏ, các cụ mà thấy con gái ngồi dạng chân 2 bên thì cho là chỉ có "gái hư" mới làm thế. Tất cả chị em già trẻ hồi đó đều ngồi 1 bên. Phần lớn là chở nhau bằng xe đạp :D

Thời nay xe máy nhiều. Nếu ngồi 1 bên sợ không an toàn cho lắm các bác ạ.

Em nghĩ. Không nên cấm và "phân biệt đối xử" vụ này ở VN.

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113

He he he cấm làm gì, để lâu lâu ra đường còn có cái để "mắt la mày lét" nữa chứ:D:D.

Tập Lái
11/10/12
39
0
6
40

không nên cấm, cái nào đẹp nên khoe, xấu thì che.

Hạng C
22/12/11
589
18.505
93

Vợ chồng thằng bạn bên Canada mới về , hôm rồi mình mời ra quán , cậu chồng quên cả vợ bên cạnh - nói: Ở VN, phụ nữ VN đi xe máy trông rất đẹp: nhìn từ sau thấy được eo, bắp chân thon...rồi cặp mông đầy đặn áp trên yên xe nó căng tròn trông rất gợi cảm và thích mắt cho người đi phía sau!

Nó tiếp:
"Ở bên Canada tất cả ngồi trên hơi tù mù tù mù có thấy cái gì đâu.( quay qua vợ) : "Phải ko em?"
Rồi cười vang!

Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố

AJELITA nói:
Vợ chồng thằng bạn bên Canada mới về , hôm rồi mình mời ra quán , cậu chồng quên cả vợ bên cạnh - nói: Ở VN, phụ nữ VN đi xe máy trông rất đẹp: nhìn từ sau thấy được eo, bắp chân thon...rồi cặp mông đầy đặn áp trên yên xe nó căng tròn trông rất gợi cảm và thích mắt cho người đi phía sau!

Nó tiếp:
"Ở bên Canada tất cả ngồi trên hơi tù mù tù mù có thấy cái gì đâu.( quay qua vợ) : "Phải ko em?"
Rồi cười vang!
rồi thằng bạn của bác có bị ăn cái nón bảo hiểm vào đầu không ? :D