Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Em đang chạy K3, giờ muốn lên gầm cao 7 chỗ, em rất thích Santafe. Hiện tại đang phân vân với Sorento (Giá rẻ hơn), CRV (Không khoái lắm, nhưng xe nhật, bền, dữ giá), với lại bản thân em như bao người, thường nghĩ đến Huyndai là nghĩ ngay đến máy dầu, em thích cái ăn uống tiết kiệm của em nó, máy xăng sợ em nó ăn uống vô chừng quá, em đi ít thôi, mối năm tầm 2 vạn. Các bác cho em lời khuyên, em thank trước.

Hạng B2
30/12/14
243
130
43
33
Em đang chạy K3, giờ muốn lên gầm cao 7 chỗ, em rất thích Santafe. Hiện tại đang phân vân với Sorento (Giá rẻ hơn), CRV (Không khoái lắm, nhưng xe nhật, bền, dữ giá), với lại bản thân em như bao người, thường nghĩ đến Huyndai là nghĩ ngay đến máy dầu, em thích cái ăn uống tiết kiệm của em nó, máy xăng sợ em nó ăn uống vô chừng quá, em đi ít thôi, mối năm tầm 2 vạn. Các bác cho em lời khuyên, em thank trước.
Chào Bác! Em có vài ý kiến cá nhân đóng góp như sau (các thánh đừng chém em tội):
- Khách hàng quan tâm đến dòng Sorento máy dầu phần lớn là khách sử dụng xe phục vụ công việc, công tác đường dài, cả ngày trên xe hoặc các doanh nghiệp mua xe phục vụ nhân viên đi lại.
- Còn dòng máy xăng phần lớn là khách hàng sử dụng xe phục vụ gia đình, đi lại xa nhưng không thường xuyên (phần lớn nha Bác...), hoặc các khách hàng không quan trọng lắm vào dụ uống xăng.. hihi!

Có nên chọn Santafe, máy xăng hay dầu nhờ các bác tư vấn

Tập Lái
30/3/15
45
17
8
46
San xăng hay dầu cũng có 2 phiên bản mà bác. San phiên bản thường mới nằm loanh quanh Sorento và CRV. San bản đặc biệt thì giá chênh Sorento bản cao nhất tầm 300 và CRV 2.4 tầm 100. Bác thích bản nào thì người ta mới tư vấn nó dễ hehe

Hạng B2
26/12/14
143
55
28
33
tốt nhất bác nên tới tận showroom để xem trực tiếp và lái thử thì sẽ đưa ra quyết định dễ hơn, bên em đang có SantaFe máy dầu lái thử mời bác lên làm vài ly cafe nhé và cảm nhận em nó nha. :3dgoidien:

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
vào hyundai rồi thì mình chơi hyundai santafe luôn nè bác.......gia đình đi tới lui ít đi quất máy xăng.....đi nhiều máy dầu cho lợi nhé bác vài lời sẽ chia

• Like
Reactions: ThạoThủy
Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Đây là bảng so sánh công suất và khả năng tăng tốc của động cơ 2.4 và 2.2
Có nên chọn Santafe, máy xăng hay dầu nhờ các bác tư vấn

• Like
Reactions: virgo
Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Em đi thử xe và thấy máy dầu có ồn hơn máy xăng nhưng do cách âm tốt nên theo em là chấp nhận được. Chiếc Tucson 2009 máy xăng của em còn ồn hơn con máy dầu này nhiều.

Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Xe máy dầu nặng hơn máy xăng hơn 200kg, xe đầm hơn và trọng tâm thấp hơn nên khả năng bám đường có thể tốt hơn.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
Xe máy dầu nặng hơn máy xăng hơn 200kg, xe đầm hơn và trọng tâm thấp hơn nên khả năng bám đường có thể tốt hơn.

Bác nhầm rồi, nặng hơn tí tẹo nhưng không đến 200kg đâu, trọng tâm vẫn thế vì khung gầm giảm sóc như nhau.

Bác phán như đinh đóng cột thì cho bà con xin cái link tài liệu nào, ở đâu với ?