Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
hôm trước e cọc 30tr kí hợp đồng roi.
Cái hnay sale gọi nói đóng thêm tiền. Ban đầu là 200 chai. Xong e kèo nèo xuống còn 120 chai để đưa cho sale nhằm chắc chắn là mua xe. Thế là 10/1 này phai lên đưa 120 chai tiếp rồi hẹn 19/1 mới lên lấy xe , thanh toán phần còn lại.
Em nghĩ cứ có xe là lên đưa tièn 1 lượt lun chứ. Chứ đua 1 cục cọc lớn như vậy cũng hơi lo.
Dạo này nhiều phốt kêu réo, kiện cáo sale ôm cọc bỏ chạy lunn... để mặc cty và khách hàng... e cũng hơi lo lo.. có nên chồng tiền " thêm đợt 2" cho họ ko ae ? Có cái gì đảm bảo là chắc ăn ko ??

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Nó kêu đóng tiền như vậy là đúng đó bác à, có điều mỗi lần nộp tiền bác phải "cộp" con dấu của đại lý vào giấy nộp tiền ấy, như vậy thằng nào CHẠY kệ nó miễn đại lý nó chưa CHẠY là mình vẫn còn xe để CHẠY.
Hồi mình mua cũng vậy, chưa có xe mà nộp hết luôn rồi, không biết ở bên người ta sao chứ ở VN xe giá cao mà mua được cũng không dễ dàng gì. o_O

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Nó kêu đóng tiền như vậy là đúng đó bác à, có điều mỗi lần nộp tiền bác phải "cộp" con dấu của đại lý vào giấy nộp tiền ấy, như vậy thằng nào CHẠY kệ nó miễn đại lý nó chưa CHẠY là mình vẫn còn xe để CHẠY.
Hồi mình mua cũng vậy, chưa có xe mà nộp hết luôn rồi, không biết ở bên người ta sao chứ ở VN xe giá cao mà mua được cũng không dễ dàng gì. o_O
Đâu phải cứ có tiền là tiên là Phật đúng ko bác ?!! Ở nước ta có tiền mà còn phải biết cách xài chứ ko bị dân chúng nó chửi là "già đầu mà còn như gà công nghiệp" ( điển hình mua Santafe thêm lạc 100 củ, bản đủ mà còn thiếu đầy option ) :))

Tập Lái
9/4/15
42
34
18
38
trong hợp đồng có ghi là mình trả bao nhiêu khi có xe mà bác!

Hạng B2
7/8/14
109
45
28
33
Chuẩn qa bác ơi ! Kaka

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Đâu phải cứ có tiền là tiên là Phật đúng ko bác ?!! Ở nước ta có tiền mà còn phải biết cách xài chứ ko bị dân chúng nó chửi là "già đầu mà còn như gà công nghiệp" ( điển hình mua Santafe thêm lạc 100 củ, bản đủ mà còn thiếu đầy option ) :))
Tiên Phật khi nào lên thiên đường nhé bác, còn vẫn ở hạ giới VN thì mơ không thấy. Có tiền còn phải sếp hàng hoặc mua chỗ còn chưa được vậy mới sinh ra nghề bán lạc chứ. haha

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
trong hợp đồng có ghi là mình trả bao nhiêu khi có xe mà bác!
HĐ chủ yếu để giải quyết khi xảy ra tranh chấp/kiện cáo thôi bác ơi, còn mua xe thì khác vd. trong HD đâu có ghi bán lạc đâu bác mà thực tế họ bán tràn lan kìa, càng gần tết âm càng nhiều người tham gia bán lạc...

Tập Lái
9/4/15
42
34
18
38
HĐ Tuỳ thuộc có vay ngân hàng hay trả tiền mặt đó bác.

Chỉnh sửa cuối:
Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
em mua Kim Thanh đòi cọc 200 chai mà hãng đại lý chê kìa các bác, chỉ "được" cọc tối đa 50 chai thôi, buồn hết sức :(