Tập Lái
29/4/20
14
47
13
Đang định thiết kế nội thất,mà không biết khi thi công thực tế có đúng được vậy ko,ko đúng thì lãng phí,anh nào có kinh nghiệm chia sẻ dùm.tk kết cấu này kia thì xong hết rồi,mình xây mới

• Like
Reactions: doanvandongf
Hạng D
23/5/12
1.943
77.724
113
Đang định thiết kế nội thất,mà không biết khi thi công thực tế có đúng được vậy ko,ko đúng thì lãng phí,anh nào có kinh nghiệm chia sẻ dùm.tk kết cấu này kia thì xong hết rồi,mình xây mới
Tổng mức đầu tư bao nhiêu tiền ? Diện tích sử dụng bao nhiêu? Rồi tầm hiểu biết về nội thất của bác đến đâu, mia đôi khi chỉ vì một màu của nẹp gỗ - thiết kế đề xuất màu nâu gỗ tự nhiên, chủ nhà chửi quá ngu sao đáng lý ra phải là màu vàng mới là hợp tông xuyệt tông - thế toang hoác luôn .

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Hên xui nhé anh. Thi công có thể đúng như thiết kế. Còn thiết kế đó có đúng với thực tế không, thì hỏng biết.

Nên mấy tay KTS có kinh nghiệm lâu năm (bị chửi nhiều) hay lấy giá cắt cổ, chứ không miễn phí đâu. :D

• Love
Reactions: otomoichaypin
Hạng B2
26/1/13
316
3.806
123
Sai lệch giữa bản render với thực tế là ko tránh khỏi, 90% là ok.
Nên có thiết kế để bám theo.

• Like
Reactions: Lolita
Hạng B2
26/1/13
316
3.806
123
Mấy tay thi công thì vừa lừoi vừa muốn kiếm thêm xèng nên hay tư vấn chủ nhà: thiết kế vậy chứ làm lên sẽ abcd, anh đừng làm ...:)

• Like
Reactions: Ducate and bimVN
Hạng D
23/5/12
1.943
77.724
113
Mấy tay thi công thì vừa lừoi vừa muốn kiếm thêm xèng nên hay tư vấn chủ nhà: thiết kế vậy chứ làm lên sẽ abcd, anh đừng làm ...:)
Vấn đề là chủ nhà có chịu nổi phí thiết kế chiếm lĩnh 15-20% nội thất không?
Phí thiết kế kiến trúc tầm 3-5% xây dựng nhiều chủ nhà đã lên CNL mở thớt muốn xin chùa rồi nhé.