Tập Lái
11/12/09
31
15
8
Em chào các bác,
Hiện tại em đang có tầm tiền khoảng 4 tỷ. Tìm hiểu đầu tư đất nền thì thấy bên Cát Lái, Q2 có khu dân cư Kiến Á đang bán đất nền 5x20, đã có sổ đỏ và đã có dân đến ở tầm tiền 40tr-42tr/m2. Với giá này mà đã có sổ, còn ở Q2 nữa thì quá rẻ. Em đang phân vân, không biết dự án bên đó có bị nhược điểm gì không mà giá vẫn còn rẻ vậy. Các bác cho em lời khuyên nhe.
Thanks các bác.

• Like
Reactions: Se7ensea
Hạng B2
10/2/16
143
303
63
44
Em chào các bác,
Hiện tại em đang có tầm tiền khoảng 4 tỷ. Tìm hiểu đầu tư đất nền thì thấy bên Cát Lái, Q2 có khu dân cư Kiến Á đang bán đất nền 5x20, đã có sổ đỏ và đã có dân đến ở tầm tiền 40tr-42tr/m2. Với giá này mà đã có sổ, còn ở Q2 nữa thì quá rẻ. Em đang phân vân, không biết dự án bên đó có bị nhược điểm gì không mà giá vẫn còn rẻ vậy. Các bác cho em lời khuyên nhe.
Thanks các bác.
Nhược điểm đó là bạn sẽ đi chung với xe container. Mình sống ở đây gần 1 năm rồi. Thấy đi lại cũng ổn không vấn đề gì. Chưa gặp vụ tai nạn nào cả. Xe máy có len riêng. Vào giờ cao điểm thì kẹt xe container xe máy khó băng qua đường. Nếu sống ở đây sẽ quen và biết giờ nào kẹt xe container thì tránh giờ đó ra là ok. Hi vọng sau này nó sẽ mở nhiều đường vào khu này hơn chứ không hi vọng nó dời cái cảng đi đâu nhé.

Tập Lái
11/12/09
31
15
8
Nhược điểm đó là bạn sẽ đi chung với xe container. Mình sống ở đây gần 1 năm rồi. Thấy đi lại cũng ổn không vấn đề gì. Chưa gặp vụ tai nạn nào cả. Xe máy có len riêng. Vào giờ cao điểm thì kẹt xe container xe máy khó băng qua đường. Nếu sống ở đây sẽ quen và biết giờ nào kẹt xe container thì tránh giờ đó ra là ok. Hi vọng sau này nó sẽ mở nhiều đường vào khu này hơn chứ không hi vọng nó dời cái cảng đi đâu nhé.
Cám ơn bác đã tư vấn. Nhưng em thấy Quận 12 giá đất nền cũng đã gần 50tr rồi, nhưng đây là Q2 mà giá hơn 40tr/m2 và vẫn còn nhiều nền trống, nên em hơi phân vân xíu.

• Like
Reactions: runaway2310
Tập Lái
Ăn theo các dự án xung quanh. Nhưng cơ sở hạ tầng xuống cấp.
Cốt đường liên phường cao hơn cốt dự án.
Cơ sở hạ tầng trong khu này đang đi lên mà bác lại kêu xuống cấp. " Cốt đường Liên Phường cao hơn cốt dự án" - Bác có nhầm với Quận 9 không vậy.

Tập Lái
Em chào các bác,
Thanks các bác.
Nếu đi dạo 1 vòng khu này, bỏ qua cái vụ xe công đảm bảo với bác không tìm được chỗ nào tốt hơn trong tầm giá cả ở Quận 2 vs Quận 9. Giá hồi xưa Kiến Á bán ra 32- 36tr. Khu này vẫn còn rất tiềm năng. Cho dù thị trường có đi xuống.

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng B2
4/1/19
154
163
43
34
Xe máy chưa có chứ xe công lấn len rồi đâm chém nhau chết có rồi bạn nhé, ở ngay cái ngã ba quẹo vào vô Citihome luôn ấy. Sống ở đây bạn lên luôn tinh thần là nó kẹt từ vòng xoay Mỹ Thuỷ cơ :)
Còn về dân cư thì thấy đa số là nhập cư, 1 số thành phần còn ý thức kém, karaoke hát hò bấp chấp hoàn cảnh. Cuối tuần thì có có rạp đám cưới phục vụ âm nhạc xuyên trưa thích hợp cho ai thích đông vui náo nhiệt :v

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
31/7/14
178
177
43
Khu này hạ tầng tốt, trường học đầy đủ, thoáng mát. Sắp tới các khu chung cư của Kiến Á xong thì dân về sẽ đông hơn. Giá hiện tại còn rẻ vì kẹt container ở nút giao thông Mỹ Thủy. Khi dự án mở rộng đường Nguyễn Thị Định và vòng xoay Mỹ Thủy giai đoạn 2 hoàn thành thì sẽ tăng giá nhiều.
Đáng để đầu tư trong lúc này trong trung và dài hạn vì đây là một trong số ít quỹ đất dự án ở SG có sổ đỏ cá nhân và không phải xây theo mẫu.