Tập Lái
14/5/19
7
4
3
33
Kính thưa các bác trên diễn đàn !
Em ở Hà nội, là thành viên mới ạ, Em đang có ý định đầu tư mua một lô NPTM ( nhà phố thương mại ) trong dự án Sumerland Mũi né , nhằm đầu tư đón Sân bay Phan Thiết và đường cao tốc Giầu Dây Phan Thiết .
Hiện giá dự kiến sale báo là từ 4,5 đến 5tỷ cho căn NPTM 101 mét vuông, xây thô hoàn thiện mặt ngoài.
Em đã vào đăng ký ưu tiên và nộp 100 triệu ( đến 25 thang 5 ) sẽ mở bán và có giá chính thức, ai không mua sẽ hoàn lại tiền.
Em xin phép nhờ các bác trên diễn đàn mình tư vấn xem có nên mua dự án này hay không? tiềm năng tăng giá ra sao? rủi ro như nào...
Hiện trên các phương tiện truyền thông , thấy báo nào cũng đưa tin về đất và dự án ở Phan thiết, tin media tràn ngập,
Em đã nghiên cứu về dự án rồi rồi nhưng muốn xin thêm tư vấn và chia sẻ từ các bác để có thêm dữ liệu và thông tin,
Từ giờ đến ngày 25 còn khoảng 10 ngày nữa để em suy nghĩ và ra quyết định có nên xuống tiền hay ko.
Em xin chân thành cảm ơn các bác ạ !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
Chào bác,
Hiện tại tôi đang đầu tư QueenPearl sát bên Summerland. Theo cá nhân t đánh giá Summerland giá lên tầm khoảng trên 7 tỷ/căn.
Về thông tin quy hoạch hay thông tin về các dự án lớn ở Phan Thiết thì chắc t k cần phải nói thêm. Thị trường Phan Thiết hiện tại đang dành cho những nhà đầu tư trường vốn tối thiểu phải 2 - 3 năm.
Về tổng thể mặt bằng giá ở Phan Thiết so với Đà Nẵng, Nha Trang, Phú Quốc thì khỏi phải bàn rồi. Bác phải đánh giá thông tin sốt ảo đất Đà Nẵng, Nha Trang, Phú Quốc một cách khách quan, bác phải xem xét những khu vực ấy sốt ảo ở đâu và giá mặt bằng thật ở đâu để đưa ra phương án so sánh tốt nhất. Từ đó rút ra cho mình nên xuống tiền hay k.
Giá mặt bằng ở Phan Thiết còn khá rẻ, rẻ hơn Tuy Hòa, Quy Nhơn thậm chí giá còn mềm hơn cả Phan Rang - Tháp Chàm. Còn xét về tiềm lực kinh tế du lịch lâu dài thì 3 nơi trên k thể so bì với Phan Thiết đc.
Hiện tại tôi còn 6 nền ở QueenPearl. Tôi cảm thấy tiếc khi bán quá sớm 5 nền trước đó rồi lại mua vào với giá cao hơn. Tìm năng du lịch ở VN về lâu dài là mũi nhọn kinh tế chung.
Tôi đưa ra nhận xét vài dòng hy vọng ae OS có duyên gặp mặt!

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Sao chẳng có bác nào chia sẻ với em vậy :(
Khẩu vị của đa số các cao nhân trên này KHÔNG PHẢI LÀ BĐS NGHỈ DƯỠNG bác ơi!
Ko biết có phải là xu thế ko, nhưng cá nhân mình thấy dân đang sinh sống ở SG ít Ng chơi món này. Đa số là dân ở các tỉnh thành khác!

Tập Lái
14/5/19
7
4
3
33
Khẩu vị của đa số các cao nhân trên này KHÔNG PHẢI LÀ BĐS NGHỈ DƯỠNG bác ơi!
Ko biết có phải là xu thế ko, nhưng cá nhân mình thấy dân đang sinh sống ở SG
Chào bác,
Hiện tại tôi đang đầu tư QueenPearl sát bên Summerland. Theo cá nhân t đánh giá Summerland giá lên tầm khoảng trên 7 tỷ/căn.
Về thông tin quy hoạch hay thông tin về các dự án lớn ở Phan Thiết thì chắc t k cần phải nói thêm. Thị trường Phan Thiết hiện tại đang dành cho những nhà đầu tư trường vốn tối thiểu phải 2 - 3 năm.
Về tổng thể mặt bằng giá ở Phan Thiết so với Đà Nẵng, Nha Trang, Phú Quốc thì khỏi phải bàn rồi. Bác phải đánh giá thông tin sốt ảo đất Đà Nẵng, Nha Trang, Phú Quốc một cách khách quan, bác phải xem xét những khu vực ấy sốt ảo ở đâu và giá mặt bằng thật ở đâu để đưa ra phương án so sánh tốt nhất. Từ đó rút ra cho mình nên xuống tiền hay k.
Giá mặt bằng ở Phan Thiết còn khá rẻ, rẻ hơn Tuy Hòa, Quy Nhơn thậm chí giá còn mềm hơn cả Phan Rang - Tháp Chàm. Còn xét về tiềm lực kinh tế du lịch lâu dài thì 3 nơi trên k thể so bì với Phan Thiết đc.
Hiện tại tôi còn 6 nền ở QueenPearl. Tôi cảm thấy tiếc khi bán quá sớm 5 nền trước đó rồi lại mua vào với giá cao hơn. Tìm năng du lịch ở VN về lâu dài là mũi nhọn kinh tế chung.
Tôi đưa ra nhận xét vài dòng hy vọng ae OS có duyên gặp mặt!

Cảm ơn bác đã chia sẽ, cuối tuần này ngày 24 em bay đêm vào sài gòn dự lễ mở bán Sumerland Mũi né, có phân tích của bác em cũng thấy tự tin hơn.

Viết tiếp sốt đất Bình Thuận: Kẻ ăn theo mất dạy! Hôm qua tôi có nói về việc dự án X của Chủ đầu tư hót nhất khu Nam TPHCM liên tục bị “dìm hàng” ở thị trường bất động sản Bình Thuận. Đó chính là dự án Summerland của Hưng Lộc Phát.
Nhiệt tình nhất trong chiến dịch “dìm hàng” dự án Summerland có tên rất kêu đó là “Địa ốc Tiềm Năng”, cụm từ này xuất hiện nhan nhãn ở facebook, báo chí... suốt mấy ngày qua. Cái tên này được giới thiệu là chủ đầu tư dự án Silver Beach Phan Thiết Resort.
Tay Marketing bên này rất đểu và dìm đối thủ ko thương tiếc, bằng câu chữ: “nằm trên đồi, liền kề thiên đường nghỉ dưỡng Sealinks Resort và đối diện tổ hợp giải trí Mũi Né Summerland”
nhưng “Giá chỉ bằng 50% dự án lân cận", "nền 400m2 có giá bằng 120m2 dự án sau lưng",
Ông chủ của dự án X chắc hẳn phải đang rất cay, vì chi hàng tỷ đồng Marketing để làm nóng khu vực này bằng một "tổ hợp giải trí" cách biển 2km lại bị mấy thằng đã ăn theo rồi còn chơi đểu.
Tuy vậy, những cuộc tấn công dưới thắt lưng của đối thủ lại phơi bày thực trạng thổi giá tại dự án Summerland. Nhiều nhà đầu tư đã giật mình sau khi tôi nói về mức giá (giá nhà phố rơi vào tầm 4,9 tỷ/căn 100m2). Trong khi đó Summerland được marketing quảng cáo để trở thành “tổ hợp giải trí”, nhưng thực tế không dễ:
Về vị trí: Summerland nằm khá xa trung tâm Tp.Phan Thiết và Mũi Né. Lại cách xa biển.
Về mô hình: Tổ hợp giải trí cũng đã được áp dụng tại nước ta nhiều năm trước nhưng thất bại, mới đây nhất là COCOBAY, loại hình này đòi hỏi tiện ích nội dự án phải đảm bảo hình thành và vận hành chuẩn chỉnh, quan trọng hơn cả là có khách đến. Nhưng du lịch của Bình Thuận chưa thể sánh với Đà Nẵng được, vậy nhưng COCOBAY cũng gặp vô vàn khó khăn ở ĐN, vậy Summerland sẽ ra sao ở Bình Thuận?
Về giá: Mức giá hiện nay của Summerland là trên dưới 40tr/m2. Mức giá này tương đương dự án Ocean Dunes (Rạng Đông) trên thị trường thứ cấp, nhưng vị trí với hạ tầng, tiện ích khu vực thì Ocean Dunes ắt đứt tổ hợp giải trí nói trên. Đó là chưa kể giá của mấy thằng đểu xung quanh đó đang rumo thấp hơn Summerland tới 50% hic.
Về sản phẩm: Summerland có nhà phố, biệt thự, condotel và khác sạn. Toàn là những phân khúc khó gặm ở thị trường Phan Thiết. Đó là chưa kể khả năng triển khai chủ đầu tư nữa. Ông anh tôi kể, cách đây hơn 10 năm, ổng mua 1 biệt thự của Thái dương gần sea link, giờ chết ngắc, tiền lấy ra ko được, biệt thự thì ko có hehe. Hy vọng CĐT này năng lực tốt hơn.
Fb:
https://www.facebook.com/vu.v.nguyen.1

• Like
Reactions: meocon2002
Hạng B2
25/2/19
409
4.407
156
41
Bác chủ đánh bắt xa bờ kiểu này nguy hiểm, đánh bắt xa bờ thì phải có đồng đội (team), có người rảnh rỗi đi khảo sát bám nắm thị trường. Bác hỏi kiểu này dễ bị cò vạc bủa vây làm bác nhiễu sóng hết. Ở diễn đàn này có nhiều thớt nói về PT-MN, bác dạo 1 vòng đọc hết cmt (bỏ qua hết các cmt của cò). Nói chung thì thị trường ngoài Bình thuận đang lao dốc, thời điểm này cá mập thoát hết hàng sau khi thổi giá lên mây, bác muốn ôm bom cảm tử thì cứ việc. Bác cứ nhìn Ba Vì, Hoài Đức ngoài đó thì biết, đến tận bây giờ xác chưa thối hết (nhiều ông chết trận đành tự an ủi có đất làm nhà nghỉ dưỡng già đấy):D

Tập Lái
24/4/19
43
10
8
30
phan thiết giờ đầu tư trường vốn 2-3 năm sẽ ít rủi ro hơn. Nếu vốn bác dài và muốn đầu tu lâu dài thì e nghĩ phù hợp. Vì bds nghỉ dưỡng và bds công nghiệp còn phát triển

Tập Lái
14/5/19
7
4
3
33
Bác chủ đánh bắt xa bờ kiểu này nguy hiểm, đánh bắt xa bờ thì phải có đồng đội (team), có người rảnh rỗi đi khảo sát bám nắm thị trường. Bác hỏi kiểu này dễ bị cò vạc bủa vây làm bác nhiễu sóng hết. Ở diễn đàn này có nhiều thớt nói về PT-MN, bác dạo 1 vòng đọc hết cmt (bỏ qua hết các cmt của cò). Nói chung thì thị trường ngoài Bình thuận đang lao dốc, thời điểm này cá mập thoát hết hàng sau khi thổi giá lên mây, bác muốn ôm bom cảm tử thì cứ việc. Bác cứ nhìn Ba Vì, Hoài Đức ngoài đó thì biết, đến tận bây giờ xác chưa thối hết (nhiều ông chết trận đành tự an ủi có đất làm nhà nghỉ dưỡng già đấy):D[/QUOTE

Dạ em cảm ơn bác đã chia sẻ, em sẽ cân nhắc thêm