Hạng B1
9/1/16
56
36
18
35
Có nên đi lái Taxi, hay lái xe tải hoặc xe công ty ?
Tình hình là mình chạy xe khá cứng nên định đi lái taxi! Theo mấy bác em có nên đi lái taxi không hay đi lái xe tải hoặc lái cty? tại trước giờ có bằng để đó chứ không đi làm nghề tài xế! Ai có kinh nghiệm lái taxi vào truyền nghề em với.[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: binhxitrum
Hạng B2
12/9/15
293
526
93
51
Mình có người bạn lái taxi được khoảng 10 năm. Nghe kể nhiều chuyện cũng chua lắm nên bạn mình đã bỏ nghề rồi. Thực ra nghề nào có mẹo đó ăn thua tính mình hợp hay không. Chúc bạn may mắn.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B1
7/3/16
94
20
8
31
bên công no ăn theo doanh số phải chạy nhiều này nọ
tchạy bên công ty thi sướng hơn

Hạng B1
6/8/15
68
102
33
38
Bạn nên chạy công ty cho ổn định và không mất tư cách.. Em nói có hơi quá lời thật (dĩ nhiên có người này người kia nhưng em thấy rất ít) sáng sáng ra quán cafe ngồi nghe mấy ông taxi nói chuyện em mới thấy cánh tài xế taxi chả khác gì một đám ô hợp, mánh lới, thô tục, mất nhân cách.. Ngồi gần nghe những câu chuyện bọn họ nói là em chịu không nổi. Lái công ty tiếp xúc với tầng lớp trí thức mỗi ngày nên dần dần mình cũng sẽ cư xử như họ, làm việc nào thì cũng có tiền nhưng cần phải rèn luyện nhân cách bạn à.. Thân!!

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Tình hình là mình chạy xe khá cứng.... tại trước giờ có bằng để đó chứ không đi làm nghề tài xế!
Em thì hổng tin bác chủ, bác chủ tự tin quá, khá cứng chỗ nào bác ui trong khi bác không chạy thường. Còn nếu bác tin rằng mình chạy cứng, em nghĩ bác nên làm tay đua xe chuyên nghiệp hay hơn nhiều, với lại đường đua ở Việt Nam cũng sắp có rồi! :3dcuoi:

• Like
Reactions: parksonghiep