Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Ba mẹ em đã có thẻ xanh, ra khỏi Mỹ gần 1 năm. Mai ông bà lại định đi lại Mỹ vì sợ mất thẻ xanh. Vé may bay đã mua, hàng lý đã đóng. 10h tối mai bay đến Nhật qua canh và đi Mỹ bang Texas Houston. Em lo lằng quá ba mẹ tầm 65-70 tuổi. Đang khuyên ông bà đừng đi, có thể châp nhận mất thẻ xanh. Theo các Anh thì nên thế nào ạ. Xin cảm ơn.

Hạng D
20/1/07
1.950
1.579
113
Dĩ nhiên đi là có rủi ro nhưng cũng không nên lo quá:
  • Các chuyến bay đa số vắng khách
  • Sân bay cũng vắng khách
  • Chỉ cần đeo khẩu trang, sát khuẩn ghế ngồi, sát khuẩn tay thường xuyên

Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Ba mẹ em đã có thẻ xanh, ra khỏi Mỹ gần 1 năm. Mai ông bà lại định đi lại Mỹ vì sợ mất thẻ xanh. Vé may bay đã mua, hàng lý đã đóng. 10h tối mai bay đến Nhật qua canh và đi Mỹ bang Texas Houston. Em lo lằng quá ba mẹ tầm 65-70 tuổi. Đang khuyên ông bà đừng đi, có thể châp nhận mất thẻ xanh. Theo các Anh thì nên thế nào ạ. Xin cảm ơn.
Thời buổi này nguy hiểm ở đâu mà chả có. Nếu sức khỏe các cụ ổn, lâu nay vẫn sống định cư ở Mỹ, xem đấy là nhà mình thì cứ thế mà chiến thôi. Chuyến bay tới theo em là an toàn hơn bay ra khỏi Mỹ.

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Thời buổi này nguy hiểm ở đâu mà chả có. Nếu sức khỏe các cụ ổn, lâu nay vẫn sống định cư ở Mỹ, xem đấy là nhà mình thì cứ thế mà chiến thôi. Chuyến bay tới theo em là an toàn hơn bay ra khỏi Mỹ.
Ông bà mấy nay chỉ sang chơi vài tháng rồi về, có thẻ xanh năm vừa rồi thôi ạ.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.131
113
Đi thì xác định sẽ rất cực. Thằng con mình h qua đi thăm nội, mấy chuyến bay nội địa thôi mà chờ dài cổ.

• Like
Reactions: chulun9
Hạng B2
17/2/14
278
11.352
93
sao mất đc- lên lsq Mỹ báo thôi- bà bác e cách đây mấy tháng lúc mới phát dịch cũng sồn sồn lên như này; h dịch Mỹ nó còn khuyến khích khoan về; này là vắng mặt tại Mỹ với lí do chính đáng nè