Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
Có nên độ ghế chỉnh điện cho Civic 1.8 E 2019

Cụ nào độ rồi cho em lời khuyên với. Nó phải cắt dây gì ko?

Nếu phức tạp quá mà ảnh hưởng đến đường điện của xe thì thôi em khỏi làm chứ em ngại nhất xe đang chạy mà gặp trục trặc do mình độ linh tinh.

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Độ gì cũng được nhưng phải chổ chuyên nghiệp ra linh tinh cháy xe có ngày. Biết là lấy điện dưới ghế nhưng còn liên quan đến dòng điện, có hút dòng ko, dây điện trên xe tải chịu nổi ko...và còn nhiều vấn đề khác. Nghiên cứu kỹ hỏi chuyên gia đó tot nhất là người đã độ qua roi. Vừa rồi mình gắn camera cập lề lên màn hình zin, phải gắn cục chia tín hiệu cho màn hình mazda 6, thấy đơn giản mà mình còn ngại, toàn đồ TQ chẳng biết thế nào. Nên cực chẳng đã mới đụng tới dàn điện của xe. Mà không cắt gì hết đó chỉ gim đầu nối. Nếu trục trặc là mình về zin liền nên cũng an tâm chút, còn cắt dây thì không bao giờ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/5/12
207
540
93
Riêng cái ghế điện khi mình chưa có thì hay thích gắn thêm. Tuy nhiên, nếu mình là lái thường xuyên thì 5 thì 10 họa mới chỉnh mà cũng mất thời gian hơn chỉnh tay, bực mình nhất là khi đi rửa xe ngoài. Nếu ghế điện thì nên đi với nhớ vị trí ghế thì ổn hơn. Cũng như cốp điện (nói riêng cho SUV) cũng vậy!

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Riêng cái ghế điện khi mình chưa có thì hay thích gắn thêm. Tuy nhiên, nếu mình là lái thường xuyên thì 5 thì 10 họa mới chỉnh mà cũng mất thời gian hơn chỉnh tay, bực mình nhất là khi đi rửa xe ngoài. Nếu ghế điện thì nên đi với nhớ vị trí ghế thì ổn hơn. Cũng như cốp điện (nói riêng cho SUV) cũng vậy!
Chỉnh điện phải đi kèm nhớ ghế chứ, chứ mỗi chỉnh điện ko thì độ làm gì cho mệt

Hạng B2
7/11/16
220
96
28
ghế điện mà ko có nhớ ghế cũng hơi chán, đặc biệt xe cá nhân 1 tài thì khỏi cần đỡ tốn kém