Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Hẹ hẹ, cái bác chủ hỏi là cái khác cơ bác ui....Nó là mấy cái đệm Silicon gì đó lồng vào lò xo của giảm xóc (và được người bán QC rất nhiều "tác dụng"....mà em chỉ thấy tác dụng tăng cứng cho lò xo thui - mà tăng cứng kiểu kỳ cục!!! Vì nếu muốn người ta sẽ thay lò xo khác cứng hơn, chứ không phải đệm cái thứ này vào....)...Có 1 số bác đã lắp rồi, sau đó không thấy nói gì nữa!!!:D
Nó đây ạ:

Uploaded with ImageShack.us
Bác chủ muốn mua thì gọi luôn cái số trên ảnh đó ạ....:)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/11/12
88
0
0
53
Xe_chuong_ga nói:
Hẹ hẹ, cái bác chủ hỏi là cái khác cơ bác ui....Nó là mấy cái đệm Silicon gì đó lồng vào lò xo của giảm xóc (và được người bán QC rất nhiều "tác dụng"....mà em chỉ thấy tác dụng tăng cứng cho lò xo thui - mà tăng cứng kiểu kỳ cục!!! Vì nếu muốn người ta sẽ thay lò xo khác cứng hơn, chứ không phải đệm cái thứ này vào....)...Có 1 số bác đã lắp rồi, sau đó không thấy nói gì nữa!!!:D
vậy là em hiểu nhầm rồi, SR bác chủ nhé.

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Em là 1 trong những người gắn đầu tiên cái món này.
Tác dụng thì cũng có phần nào tác dụng. Xe êm ái hơn tí.
Xài gần 2 năm, hôm sẵn kiểm tra bảo dưỡng định kỳ, nghía xem nó 1 cái thì thấy cũng chưa lão hoá gì. Nói chung thấy cũng ưng ý. :)

Hạng C
Xe_chuong_ga nói:
Bác có xài thực tế chưa zị? Em xài thấy OK mà, nhưng xe cũng bán xe luôn roài, ko lẽ nói hoài :D

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Bộ đệm này nâng được "mông" Carens thêm mấy Cm thì phải, nhưng không biết lò xo có bị cứng và chạy bị sốc hơn không?

Hạng D
13/8/07
1.544
3.429
113
blueseacar nói:
Bộ đệm này nâng được "mông" Carens thêm mấy Cm thì phải, nhưng không biết lò xo có bị cứng và chạy bị sốc hơn không?
có cứng hơn, có sóc hơn

Hạng B2
25/7/12
233
1
18
Saigon
Đã gắn 4 miếng cao su giảm chấn, thấy chạy đở shock hơn các bác, nhất là xuống ỗ gà, ổ voi...đở hơn nhiều

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Steven Vu nói:
Đã gắn 4 miếng cao su giảm chấn, thấy chạy đở shock hơn các bác, nhất là xuống ỗ gà, ổ voi...đở hơn nhiều
Bác cho cảm nhận thêm giùm mình nhé, mua và gắn ở đâu,
Mình cũng tính gắn vì chổ để xe bị 2 cái gờ ra vô đụng gầm nghe mà xót, gắn vào k biết đỡ hơn hay đi xóc hơn tùi chết luôn