Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
truonghd nói:
Bác cho cảm nhận thêm giùm mình nhé, mua và gắn ở đâu,
Mình cũng tính gắn vì chổ để xe bị 2 cái gờ ra vô đụng gầm nghe mà xót, gắn vào k biết đỡ hơn hay đi xóc hơn tùi chết luôn
Cái vụ này thì mấy cục cao su này lại có tác dụng đó bác, êm hơn thì chưa chắc, mà chắc chắn khoảng sáng gầm xe sẽ lớn hơn 1 chút....nên sẽ giảm đụng gầm.

Hạng B2
11/8/14
351
171
43
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác cho cảm nhận thêm giùm mình nhé, mua và gắn ở đâu,
Mình cũng tính gắn vì chổ để xe bị 2 cái gờ ra vô đụng gầm nghe mà xót, gắn vào k biết đỡ hơn hay đi xóc hơn tùi chết luôn

Giá bộ nàz tùm lum hết, bên bảo hà thi 1,2c, thanh bìh thì 1,8c. Mà mỗi xe thù giá khác nha các bác. E đi tucson thì bên hyundai báo giá 2,2c. E cũg tíh gắn thêm nhưg o bít có giảm nhìu o

Tập Lái
30/10/17
3
2
1
34
xe ô tô nhà mình lắp đặt đệm giảm xóc kiểu như thế này được nửa năm rồi, thấy xe đi có êm hơn, có giảm xóc hơn, nhưng mình lắp đệm của TTC hàn quốc, mua hàng chính hãng luôn với có bảo hành 1 năm, mình search mã vạch thấy đúng hãng chứ không phải hàng trôi nổi. giá thì 3tr2/4 bánh nhưng theo mình là không đắt, bởi vì quả thực hàng tốt thì sẽ không thể có giá thấp được. các bác có muốn mua thì có thể tham khảo thêm về hãng này. mình thấy ở tphcm cũng có nhiều gara nhận lắp đệm giống của mình

• Like
Reactions: Phúc1168
Tập Lái
30/10/17
3
2
1
34
mình lắp hàng chính hãng thấy oke lắm đấy, xe đi đỡ xóc mà nhất là trời mưa thắng lại đỡ bị trượt bánh

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
D
mình lắp hàng chính hãng thấy oke lắm đấy, xe đi đỡ xóc mà nhất là trời mưa thắng lại đỡ bị trượt bánh
Đỡ xóc nhưng sẽ cứng hơn. Chạy qua gờ giảm tốc trên đường sẽ ko êm như lúc trước.

Tập Lái
30/10/17
34
14
8
37
hix hix...Ben Thanh Binhauto bao gia em 1tr8, bao gom 4 cai..Mac Vãi...
Ah Em đang xem mấy sáng chế bác hay quá...E dang di Koup...Có cái nào hay hay cho nó không bác...
Bác PM cho em những thứ cấn thiết cho nó...Hoặc hôm nào em chạy xe qua bác giao lưu luôn..
Thanks bác

Bác ơi, em là nữ , đang lái chiếc KIA MORNING nên rất kỹ tính trong việc mua phụ tùng thiết bị bảo vệ xe. Trước khi mua search trên mạng và đi hết chục cái Garage rồi. Đệm giảm xóc ô tô thì chỉ nên mua lại của thinkthinkcar TTC Việt Nam thôi các bác ơi. Em có con bạn lắp đệm kém chất lượng thì xe sử dụng 2 tháng cái cục nhái ( loại kém chất lượng là có màu sắc hoac trắng đục, trên đệm cao su là có 2 lỗ tròn) khoang 2 tháng thì vứt đi vì nó cong vành đệm.
Sau đó em đến Garage Khắc Trung thì trùng hợp có 2 khách lắp đệm giảm chấn TTC vào lò xo xe, đúng cái em tìm luôn. Gía khoảng 3tr2 bao lắp đặt. Em thấy giá này hợp lý vì độ bền 10 năm, nhập khẩu trực tiếp HQ. Mọi ng tham khảo www.thinkthinkcar.vn , tuy nhiên lưu ý đúng văn phòng chính của TTC nhưng họ ko lắp đặt mà chuyên bán cho các khách ship COD hoặc ở tỉnh, lúc em đt tới Cty thì NV rep vậy nhưng cho địa chỉ khach den mấy chục cái garage mà họ có liên kết để lắp đặt
Em nhận xét như sau: Ưu điểm, đúng như quảng cáo giảm rung lắc rất hiệu quả, điều này khá quan trọng vì bảo vệ lò xo xe. Em còn cảm giác ko say xe và lái an toàn hơn. Nhược điểm: có lúc quẹo cua với tốc độ chậm do em chưa quen nên có vẻ thấy ngộ ngộ. ( mặc dù NV Kỹ thuật có nói truoc là giảm nghiêng khi rẻ cua với vận tốc bình thuong nới cảm nhận dc )
Mọi ng mua hàng chính hãng HQ hiệu TTC, có mã vạch 880, trên đệm có in nổi chữ thinkthinkcar và thân đệm chỉ có 1 hàng lỗ thôi ạ.

Em tìm duoc facebook Cty gửi mn tham khảo https://www.facebook.com/THINKTHINKCARVIETNAM/videos/2023915431216747/

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tuan Mai