Hạng B2
19/4/08
169
4
18
Các bác cho em hỏi có nên gắn DVD tích hợp hệ điều hành Android cảm ứng không. Em tích gắn cho xe Camry 2017 mà giờ ngoài thị trường có 2 loại: Loại sử dụng Android tích hợp luôn GPS map và loại sử dụng hệ điều hành Window không có nhiều chức năng. Theo các bác thì nên chọn loại nào ạ? Xin cảm ơn

Attachments

Hạng D
5/2/15
1.280
353
83
34
0917204053
www.dochoixehoicuchi.com
Các bác cho em hỏi có nên gắn DVD tích hợp hệ điều hành Android cảm ứng không. Em tích gắn cho xe Camry 2017 mà giờ ngoài thị trường có 2 loại: Loại sử dụng Android tích hợp luôn GPS map và loại sử dụng hệ điều hành Window không có nhiều chức năng. Theo các bác thì nên chọn loại nào ạ? Xin cảm ơn
Androi đi bác...!

Hạng C
18/2/13
569
320
63
Vote cho android! Em cũng chơi android đây, dù là hàng tàu rẻ tiền nhưng lên đời xe hẵn. Vô lăng trước đây chỉ chỉnh được 5 nút, giờ thì bao la. Gọi điện, tìm kiếm, dẫn đường, ra lệnh bằng giọng nói như xe sang. Định vị được xe mình luôn (nghe lén luôn cũng được). Em cũng vừa mua thêm cái camera Yi Car, dùng màn hình của xe xem lại hình ảnh luôn.
Tóm lại là bỏ qua vấn đề chất lượng âm thanh (với tai trâu của em và dàn loa cùi theo xe của em thì đầu xịn cũng như đầu tàu) thì theo em chơi android là nhất!

• Like
Reactions: lamxuan
Hạng B2
19/4/08
169
4
18
Vote cho android! Em cũng chơi android đây, dù là hàng tàu rẻ tiền nhưng lên đời xe hẵn. Vô lăng trước đây chỉ chỉnh được 5 nút, giờ thì bao la. Gọi điện, tìm kiếm, dẫn đường, ra lệnh bằng giọng nói như xe sang. Định vị được xe mình luôn (nghe lén luôn cũng được). Em cũng vừa mua thêm cái camera Yi Car, dùng màn hình của xe xem lại hình ảnh luôn.
Tóm lại là bỏ qua vấn đề chất lượng âm thanh (với tai trâu của em và dàn loa cùi theo xe của em thì đầu xịn cũng như đầu tàu) thì theo em chơi android là nhất!
Nghe nói là android phải cần wifi hoặc 3g hả bác? Xe bác gắn lâu chưa? Em xài đt android rất thích, không biết xe hơi sao thôi. Hihi, vì kết cái giao diện nữa

Hạng C
18/2/13
569
320
63
Nghe nói là android phải cần wifi hoặc 3g hả bác? Xe bác gắn lâu chưa? Em xài đt android rất thích, không biết xe hơi sao thôi. Hihi, vì kết cái giao diện nữa
Không cần intermet cũng dc mà bác. Vẫn dùng các chức năng ra lệnh giọng nói (như gọi điện cho ai đó, mở phần mềm,...), dẫn đường dùng bản đồ offline, xem phim hd, nhạc lossless.... Nhưng có internet thì ngon hơn. Ví dụ như mình chỉ cần nói " Dẫn đường tới 86 nguyễn đình chiểu , hcm" thì tự động gmap sẽ mở lên đúng địa chỉ đó, mình chỉ việc nhấn nút bắt đầu dẫn đường là xong. Hoặc gửi tin nhắn cho ai đó bằng cách nói thôi, ko cần phảo gõ từng chữ khi chạy xe.....
Em thì đang tận dụng cái điện thoại s4 bị hư màn hình làm bộ phát wifi cho cả xe nên ko tốn thêm khoản này, chỉ tốn tiền sim 3g thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
có loại android nào xịn hẳn kô bác? Em đang rất phân vân giữa android và đầu pioner X8850BT . X8850BT thì được cái âm thanh hay rồi nhưng chức năng thì hơi chán. hic.

Hạng B2
9/1/15
230
1.651
93
có loại android nào xịn hẳn kô bác? Em đang rất phân vân giữa android và đầu pioner X8850BT . X8850BT thì được cái âm thanh hay rồi nhưng chức năng thì hơi chán. hic.

Clarion AX1. Hỏi tư vấn chổ bác @HP Stereo

Hạng C
21/7/09
722
385
63
Em cũng đang tính order cái head unit android cho cx5 về trên site này. Nhìn có vẻ ngon hơn đồ tàu, android mới nhất 6.0 mà plug & play nữa. Có đầy đủ cho các hãng xe khác. ko biết bác nào đã mua trên site này cho cảm nhận tí. Có bác nào ở OS mình cung cấp sp này chưa?
http://smarty-trend.com/178-mazda-cx5

Hạng B2
3/5/13
381
283
63

Theo em thì bác nên chơi X8850BT, đáng giá trong tầm tiền. Nếu bác xài iphone hay Android (từ phiên bản Lollipop 5.0 trở lên) thì có thể dùng Android Auto/ Apple Carplay để làm hết những chức năng như dẫn đường (Google map đối với Android, Applemap đối với iphone), ra lệnh bằng giọng nói ....

như vậy là những gì cái đầu Android TQ làm được thì cái X8850BT này cũng làm được mà chất lượng âm thanh thì hơn hẳn 1 trời 1 vực.

Em đã từng lăn tăn rất lâu giống bác. Đã gắn X8850BT, và cho đến giờ chưa phải hối tiếc :)