Tập Lái
1/8/19
11
3
3
38
tphcm
Có nên gắn thêm ổ sạc trên Vios không?

Chào các anh chị

Em thấy xe em có 1 duy nhất 1 ổ cắm sạc 12V mà cam hành trình nó cắm ngằm rồi. Giờ muốn sạc điện thoại, hay dùng nguồn thiết bị khác cũng không có.

Anh chị cho hỏi có nên gắn thêm loại tẩu sạc chia ra đa năng vừa tẩu vừa usb không

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Osin
Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Được bác nhé. Trên thị trường có nhiều tẩu USB và thông số, bác cứ hỏi người bán loại nào thích hợp với điện thoại của mình.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Cổng 12v trên xe thường cho công suất đến 150W. Mua thêm bộ chia tẩu thuốc ra cũng chẳng thành vấn đề đâu. Thậm chí bác sạc 10 cái điện thoại cùng lúc cũng chả sao.

Hạng B2
19/7/17
406
514
93

Chào các anh chị

Em thấy xe em có 1 duy nhất 1 ổ cắm sạc 12V mà cam hành trình nó cắm ngằm rồi. Giờ muốn sạc điện thoại, hay dùng nguồn thiết bị khác cũng không có.

Anh chị cho hỏi có nên gắn thêm loại tẩu sạc chia ra đa năng vừa tẩu vừa usb không
Hi cụ,
Bộ chia tẩu là ok không lo gì.
Nhưng nếu rành về điện cụ có thể làm cách khác pro và đẹp hơn (không lo chập mạch) nếu biết cách làm đúng:
  • Tận dụng mấy cái lỗ chừa sẳn của Toy.
  • Lấy nguồn từ cầu chì. Đấu vào USB sạc (nên mua loại chất lượng cao, và có cầu chì riêng). USB này sau đó cắm vào lỗ chờ có sẵn gần bản mạch cầu chì. Lúc này cụ có ít nhất hai lỗ để sạc điện thoại 5v - 2.1A.
  • Đa số camera hành trình dùng điện 5v lỗ cắm micro usb - cụ mua sợi dây sạc micro usb dài tầm 2-3m tuỳ cụ đo theo xe. Một đầu ghim vào cam một đầu ghim vào usb vừa chế.
  • Lòn dây cho gọn nhìn pro ngay.
  • Lỗ usb còn lại cụ có thể tận dụng sạc điện thoại gắn gần vô lăng nhìn rất đẹp.
P/S: cùng cách thức cụ có thể gắn cảm biến áp suất lốp (careUD 912) vào lỗ chờ có sẵn của vios.
Đi dây kiểu này có cầu chì nên không lo cháy nổ :).
Có nên gắn thêm ổ sạc trên Vios không?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Lai Nguyễn
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Mấy cái lông vịt này có mấy đồng bạc đâu mà lăn tăn dữ bác? Thích thì lắp thôi. Để mấy cọng nơron suy nghĩ sao cho ra tiền lên cam di bác êi