Hạng B2
8/2/12
247
0
16
Em thấy nhiều bác gắn vè che mưa, em cũng bon chen tính gắn.
Nhưng em thực sự chưa hiểu rõ tác dụng của nó cho lắm. Tính thẩm mỹ? có thực sự che mưa? bảo vệ ron cửa?....
Nhờ các bác tư dzấn giúp em sáng tỏ thêm, để em biết đường gắn hay không.
Cám ơn & chúc các bác lái xe an toàn!
Có nên gắn "vè che mưa cửa" cho Ford Focus 5d???

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/11
2.425
32.440
113
Re:Có nên gắn vè che mưa cửa xe Focus

Em thấy gắn vào hok đẹp lắm nên chưa gắn, để tới mùa mưa xem sao rồi tính

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93

GuyLaroche nói:
Nhưng em thực sự chưa rõ tác dụng của nó cho lắm. Tính thẩm mỹ? có thực sự che mưa? bảo vệ ron cửa?....
<span style=""color: #333399;"">Cái này hồi trước em có gắn thử, chỉ có tác dụng mỹ quan thôi, thêm vào đó nếu bác chạy trên 60km/h sẽ có tiếng "rì rào như sóng biển" ! Còn "bảo vệ ron cửa" thì không cần vì khi thiết kế chế tạo, ron cửa đã được làm loại cao su chịu nắng + gió + nước ! </span>
<span style=""color: #333399;""></span>
<span style=""color: #333399;"">Hơn nữa, khi em gắn ko kỹ, bị hở, nước mưa thắm vào trong xe, cho nên em tháo ra, thay bằng chắn bùn cho 4 bánh xe. Cái này có hiệu quả & tác dụng hơn nhiều !</span>

Last edited by a moderator:
Re:Có nên gắn vè che mưa cửa Focus 5d

GuyLaroche nói:
Nhưng em thực sự chưa hiểu rõ tác dụng của nó cho lắm. Tính thẩm mỹ? có thực sự che mưa? bảo vệ ron cửa?....
Cám ơn & chúc các bác lái xe an toàn!
Có điều kiện thì cụ cứ gắn vào để che mưa khi hạ kính lấy gió ngoài...

Hạng B2
8/2/12
247
0
16

Rì rào như sóng biển nữa hả bác, vậy option này hay à nghen.
Gắn xong chạy ở Sì gòn mà cứ như đang chạy ở Vũng Sình. Thật lãng mạn, em thấy thích thích...:D:D
Cám ơn còm men của bác.

AeroKid nói:
GuyLaroche nói:
Nhưng em thực sự chưa rõ tác dụng của nó cho lắm. Tính thẩm mỹ? có thực sự che mưa? bảo vệ ron cửa?....
<span style=""color: #333399;"">Cái này hồi trước em có gắn thử, chỉ có tác dụng mỹ quan thôi, thêm vào đó nếu bác chạy trên 60km/h sẽ có tiếng [style="color: #ff0000;"]"rì rào như sóng biển"</span> ! Còn "bảo vệ ron cửa" thì không cần vì khi thiết kế chế tạo, ron cửa đã được làm loại cao su chịu nắng + gió + nước ! [/style]

<span style=""color: #333399;"">Hơn nữa, khi em gắn ko kỹ, bị hở, nước mưa thắm vào trong xe, cho nên em tháo ra, thay bằng chắn bùn cho 4 bánh xe. Cái này có hiệu quả & tác dụng hơn nhiều !</span>

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Đậu xe trời nắng hạ xuống 1 chút cho đỡ nóng yên tâm hơn không sợ mưa đột xuất

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Cái vè che mưa này chỉ thấy rõ hiệu quả :
-khi đậu xe ngoài nắng chỉ cần hạ 4 cánh cửa xuống chừng 2cm thì sau khi ăn trưa xong vô xe không bị hầm hập như xe đóng kín cửa.
-Còn khi đi trời mưa thì hạ xuống một chút: thoáng mát ko bị hắt.
-Loại vè đểu (fake) thì độ cản gió lớn gây tiếng ồn, keo dán ko tốt hay bung dễ vỡ, loại tốt thì thiết kế ít cản gió, keo 3M chắc và khó bể.

Hạng B2
24/1/09
165
118
43
40

Em thì thấy nó rất tác dụng khi vào mùa mưa.Nếu trời mưa mà mình mở máy lạnh thì lạnh, tắt máy lạnh mà không hạ kính xuống thì kính lại bị mờ.Vì vậy nếu có vè che mưa thì mình hạ kính xuống vài ba phân nhưng vẫn không bị mưa hắt vào. Em cũng mới làm 1 bộ cho ford laser ghẻ của em, mua về tự gắn hết 190K thôi.

Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93

Tác dụng lớn nhất của nó là khi để ngoài trời nắng, mình hạ kiếng xuống 1 chút thì k sợ trời mưa. Ngoài ra k có tác dụng nào khác nổi bật cả

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

mỗi người mỗi ý, quan trọng là xe của bác thì ý bác thế nào mình chơi thế ấy. Cái vè cũng không mắc lắm nên bác cứ mầm về mà chơi, không thích thì lại gỡ ra ah
Ý em thế bác đừng ném đá em :))