Hạng B2
8/2/12
247
0
16
Re:Có nên gắn vè che mưa cửa xe Focus

Em cũng thử chỉ gắn 2 cửa sau thì nhìn nó kì kì, nên em lột sạch hết rồi. Trải nghiệm & tiếc money quá.

BestDriver nói:
tuanle nói:
Gắn 2 cửa sau thôi, cửa trước gắn tăng độ lớn góc chữ A rất khó chịu
Giống ý tui, không dám gắn thêm cái phụ kiện này vì nó làm mình không quan sát được; gần như khuất mất 1 chiếc xe máy mỗi khi qua cua. Rất nguy hiểm. Hơn nữa, nếu loại phụ kiện không tốt khi chạy nhanh dễ tạo tiếng gió lướt qua tấm vè nghe hơi khó chịu.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
e thấy gắn vào cũng không thẩm mỹ lắm mà mưa cũng đâu có hạ kính xuống làm gì không tác dụng gì nhiều nên không gắn đỡ tốn xèn

Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Cái này là của nợ của xe, đi vài bữa bóc ra tróc hết sơn. Xe mấy xe chở sếp cần gắn thôi, khi trời mưa tài xế hạ kính xống ngồi trong xe chờ để tiết kiệm xăng.

c51 confirmed
Hạng C
7/8/11
648
693
93
Em cũng có ngâm cứu vụ này, đã hỏi giá và định gắn; nhưng suy đi nghĩ lại em thấy gắn vào nó thế nào không hợp nhãn..Nhà sản xuất ngoài mỹ thuật, kỹ thuật, công năng từng chi tiết nhỏ cho chiếc xe họ đã tính hết rồi, nếu cần họ đã gắn để câu khách cạnh tranh với các hãng khác. Vậy nên em quyết định không gắn vì người có hai các tai để nghe, tự nhiên gắn thêm vài cái nữa mục đích để ..nghe rỏ hơn 2 cái----> Người có 6 cái tai gắn từa lưa trên khuôn mặt-------> Người ngoài hành tinh!:3dngacnhien:. Em nỏ thích

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
theo em thì nó có tác dụng rất nhiều với bác nào gắn khi để xe ngoài trời nắng thì rất tốt, cái cảm giác xe để ngoài trời giữa trưa nắng mà vào thì tuyệt với như lò quay heo luôn các bác ạ. nếu có vè tre mưa bác để xe ngoài nắng dù để cả ngày có mưa đi nữa thì nước mưa cũng ko bắn vào trong xe yên tâm ăn nhậu ko phải suy nghĩ gì, còn nếu ko có thì nước mưa ướt hết quần bác ạ. tác dụng lấy gió ngoài khi trời mưa thì các bác đã biết rồi, tác dụng tiếp là nếu bác hạ kính xuống hết có khoá xe đi đâu lỡ quên kéo kính lên thì cũng bớt bị dòm ngó hơn là ko có gắn. em chỉ có ý kiến vậy thôi ạ. em dọt đây kakaka

Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
Cái này nó là phụ kiện hữu ích nếu bác sống ở xứ lạnh. Khi nhiệt độ quá lạnh mà các bác bật sưởi 1 thời gian dài là kính bị bám hơi nước ngay, có cái này các bác hạ kính xuống 1 chút là sẽ hết. Còn ko có nếu gặp phải lúc mưa, tuyết rơi thì các bác lãnh đủ nha. Ở xứ nóng như SG thì e nghĩ ko cần thiết gắn làm gì

• Like
Reactions: mt20us
Tập Lái
21/10/18
1
0
1
40
Chào các Bác,
Hiện nay mình đang cần mưa vè che mưa cho Ford Laser 2004 nhưng hỏi mấy cửa hàng không có. Anh em nào biết nơi nào bán chỉ với hoặc inbox mình 0933.552.552. Mình đang sống ở HCM
Cảm ơn các anh em

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Gắn vào chả thấy tác dụng gì, sau vài tuần thì phải gỡ bỏ vì cái tiếng kọt kẹt nó phát ra khi qua ổ gà, phí công sức và tiền bạc.