Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Có nên giao chìa khoá cho nhân viên bãi xe ?
Khi sử dụng ô tô chúng ta không ít lần gặp trường hợp phải giao xe cho nhân viên nhà hàng, khách sạn để đi gởi. Hoặc các bác gởi xe tháng phải bỏ chìa khoá lại bãi xe để họ sắp xếp chỗ đậu. Chuyện gì xảy ra nếu xảy ra tai nạn do nhân viên bãi xe cầm lái ? nếu họ có bằng lái thì còn đỡ, gặp người không có bằng lái mà chúng ta tin tưởng giao xe thì xong phim, coi như chủ xe phải chịu trách nhiệm toàn bộ vụ tai nạn. Vậy chúng ta nên làm sao để không xảy ra chuyện đáng tiếc ?[pagebreak][/pagebreak]
Đây là vụ việc vừa xảy ra tại Hà Nội:
Vào khoảng 18h50 ngày 24/11, tại bãi trông giữ xe trên đường Trần Quang Khải, Hoàn Kiếm (Hà Nội), trước cửa số nhà 210A xảy ra vụ tai nạn liên hoàn khi nhân viên bãi xe điều khiển Mercedes đã đạp nhầm chân ga.​
Theo nhiều người đi qua khu vực này cho biết, vào thời điểm trên, nhân viên bãi trông giữ ô tô trong lúc điều khiển xe Mercedes BKS - 325... lùi vào bãi đã đạp nhầm chân ga khiến chiếc xe húc đổ hàng rào lao từ vỉa hè ra thẳng đường.​
Cú lao mạnh khiến Mercedes đâm vào một chiếc taxi lưu thông theo hướng Trần Nhật Duật về Trần Hưng Đạo khiến xe taxi quay ngang đường. Sau khi đâm vào xe taxi, chiếc Mercedes tiếp tục lao với tốc độ cao cắt ngang đường Trần Quang Khải rồi đâm vào trước cửa một quán bar ở phía đối diện.​
Có nên giao chìa khoá cho nhân viên bãi xe ?
Trước khi dừng lại, chiếc "xe điên" đã đâm nát một xe máy dream khiến chiếc xe bị gãy càng và cuốn một xe tay ga vào gầm, đồng thời làm nát đầu một chiếc Lexus RX350 đang đỗ bên đường.​
Trong lúc gây tai nạn liên hoàn, chiếc Mercedes đã đâm vào bà Nguyễn Phi Yến, SN 1948 (ở Lĩnh Nam - Hoàng Mai) đang điều khiển xe máy Attila (BKS 29T8-0...) đi ngang qua khiến người này bị thương và phải đi bệnh viện cấp cứu.​
Thông tin ban đầu, người gây ra tai nạn liên hoàn tên Sơn, là tổ trưởng tổ bảo vệ bãi trông giữ xe.​

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: TaiHung and thaigia
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Gửi xe ở nhà hàng, quán ăn: có thể hỏi chổ để tự lái đi: OK
Gửi xe tháng, nếu bắt gửi lại chìa thì kiếm chổ khác: OK

Nhưng khi đi RỬA XE thì cũng bị, cái này là vô thế...hix

Hạng D
9/2/15
1.125
6.599
113
Có bác nào gặp trường hợp như thế mà mấtl uôn cái xe chưa ta
haha

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Nói chung là xui xẻo thôi. Chẳng lẽ như xe bus PT thường gây tai thì khách lên xe phải kiểm tra tài xế có bằng lái sao?

• Like
Reactions: MonsterSUV
Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Năm ngoái em đi Chùa Bà Châu Đốc, chạy vào một bãi gởi, sau khi đậu xong, thằng nhân viên trẻ măng bảo em để lại chìa khóa... Em không đồng ý hỏi nó tiền gởi xe bao nhiêu tui trả rồi tui đi ra, nó nói thôi khỏi anh. Vậy là em đi ra rồi chạy ra phía ngoài khoảng năm mươi mét vào một bãi khác không cần để lại chìa khóa.
Một lần khác, vợ chồng em đi đám cưới tại một nhà hàng, nhân viên bảo vệ yêu cầu em để lại chìa khóa, em nói với bà cả vào dự đám cưới đi và nói với gia chủ rằng bảo vệ yêu cầu giao chìa khóa ô tô lại nên anh đi về rồi...!!!
Dù xe em là xe cùi bắp nhưng không bao giờ em giao chìa khóa cho nhân viên trông giữ xe !!!

Hạng B2
18/12/12
370
391
63
Năm ngoái em đi Chùa Bà Châu Đốc, chạy vào một bãi gởi, sau khi đậu xong, thằng nhân viên trẻ măng bảo em để lại chìa khóa... Em không đồng ý hỏi nó tiền gởi xe bao nhiêu tui trả rồi tui đi ra, nó nói thôi khỏi anh. Vậy là em đi ra rồi chạy ra phía ngoài khoảng năm mươi mét vào một bãi khác không cần để lại chìa khóa.
Một lần khác, vợ chồng em đi đám cưới tại một nhà hàng, nhân viên bảo vệ yêu cầu em để lại chìa khóa, em nói với bà cả vào dự đám cưới đi và nói với gia chủ rằng bảo vệ yêu cầu giao chìa khóa ô tô lại nên anh đi về rồi...!!!
Dù xe em là xe cùi bắp nhưng không bao giờ em giao chìa khóa cho nhân viên trông giữ xe !!!

làm như bác này chuẩn nè.....

Hạng C
3/9/13
770
945
93
Iem đi ăn cưới ở White Palace, họ kiu mình vào chỗ, nhưng bắt gửi lại chìa khoá, chặng đặng dừng nhưng iem phải để, mà mặt iem lúc đó cứ như ai ăn hết của nhà iem í, rất khó chịu, mà iem k thể làm như bác là đi về, đành đưa, nói chung xe iem để đồ đạc tùm lum trên đó, k có bao nhiu, nhưng bắt đưa chìa khoá cho nv bãi xe, thấy khó xử, khó chịu. Hix, gặp như trường hợp trong bài nêu, chắcd iem chết cho roài.