Tập Lái
25/7/17
31
21
8
chào các bác.
em có nghe nói hiện nay nhiều bác phủ nano lên xe cho chống trầy. Em cũng mới mua xe lần đầu nên không biết có nên làm hay không? Em sợ phủ nên nước sơn sẽ bớt độ bóng, hoặc mờ nước sơn thì uổng lớp sơn zin quá. Mà em nghe nói 3M cũng có loại phủ nano này nữa đó.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em với.
Cám ơn các bác chỉ giáo !

• Like
Reactions: kinga
Tập Lái
14/5/16
45
38
18
44
chào các bác.
em có nghe nói hiện nay nhiều bác phủ nano lên xe cho chống trầy. Em cũng mới mua xe lần đầu nên không biết có nên làm hay không? Em sợ phủ nên nước sơn sẽ bớt độ bóng, hoặc mờ nước sơn thì uổng lớp sơn zin quá. Mà em nghe nói 3M cũng có loại phủ nano này nữa đó.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em với.
Cám ơn các bác chỉ giáo !
Nên phủ toàn xe, TRỪ KÍNH LÁI. xe bóng hơn, ít bám bụi, lấy chổi lông phủi là sạch ngay. Nước mưa ít bám kính cửa trước nên dễ nhìn khi trời mưa. NHƯNG không phủ kính lái vì gạt mưa 1 lúc nó sẽ nhảy lồ cồ trên kính, rất khó chịu. Mình bị hơn 1 năm nay rồi, lớp nano trên kính lái vẫn chưa hết. Gặp mưa to, chạy nhanh thì coi như mù vì hiệu ứng nước chảy ngược lên nóc, khi gạt nước chạy theo hành trình từ trên xuống sẽ gặp nước (ở dạng viên tròn) chạy ngược lên, làm cho gạt nước bị vấp như xe chạy qua con lươn kẻ ngang ngã tư, nó nhảy lồ cồ.

• Like
Reactions: Quang Tran
Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
phủ nano xe là bảo vệ nước sơn, giữ độ bóng lau hơn kg phủ.nhưng khi trầy xướt xíu là kg tự đánh cana được vì sẽ thành 2 màu.giá tiền hình như tầm 8 chai thì phải.khi trời mua nhỏ nhỏ thì ít bám bụi bẩn lên xe, còn mưa lớn thì như nhau. còn kg phủ thì tầm 1 năm rưỡi nước sơn sẽ ngả màu xíu, nếu dính lấm tấm nhựa đường thì dọn lun.nếu quầng thâm nhiều thì đi đánh bóng lại 1 lần giá mỗi lần tầm 1 chẹo 4

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Quan trọng tính cách của từng chủ xe. Chủ xe kỹ tính thì nên phủ. Còn như em thì cứ phi thôi. Trầy xước kệ mia. Cuối năm đi làm bảo hiểm 1 lần là xong. Còn nước sơn zin theo xe thì tùy xe. Như xe nissan nước sơn zin đểu bỏ mịa. Cảm giám đểu hơn cả xe tàu. Chạm khẻ vào là trầy xước

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Không biết các Bác khác thế nào chứ xe em đã làm vụ này, nói chống trầy thì không có đâu, vẩn trầy như thường. Nhưng phải công nhận là xe bóng hơn khi chưa phủ, nước mưa cũng đọng ít hơn so với khi chưa phủ ( có lẽ do trơn láng hơn nên nước chảy nhanh hơn). Em nhìn từ xe em kết luận đó Bác chủ.