Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com
Em kể chuyện xảy ra hôm 30/04 các bác à. Hôm đó nhóm bạn em có xuống Cửa Lò chơi, xuống ổn định được lúc thì đứa bạn em có chút việc phải đi, do cũng chủ quan nghĩ dưới đó ngày lễ, công an không làm việc nên nó chở 3 và không đội mũ bảo hiểm. Đến gần ngã 3 thì bị công an rượt theo và bắt dừng lại, 2 đứa ngồi sao chắc hoảng sợ quá nên nhảy xuống, công an lại tưởng bỏ trốn nên cầm ngay gậy đập một phát sau gáy đứa bạn em. Nó bị bất tỉnh và ngã ngay xuống đường các bác à. Em lúc đấy không ở đó nhưng theo kể lại thì mặt công an tái mét, và cũng thuê xe ôm chở đi xuống trạm xá, còn xe máy cũng bị đưa về đồn vì công an sợ dân bao vây đánh đập. Chuyện công an đánh người như vậy là sai đúng không các bác? Nhà đứa bạn em thì do bức xức nên nhờ người quen bên báo tiền phong và dân trí để viết bài thì phải. Nếu công an mà khôn khéo thì có thể dàn hòa được rồi, nhưng đằng này lại cho người xuống Cửa Lò để dặn người dân xung quanh không được khai báo gì, nếu hỏi thì bảo do tự ngã đập đầu xuống đường. Chuyện như vậy, theo các bác có nên cho lên báo không à các bác?

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
50
HCM
RE: Có nên hay không?

Em xin nói 1 câu thôi. Cho lên báo đi bác à.

Hạng B2
1/8/07
424
0
18

Cho lên đi bác. Mấy ông công an giờ lộng hành lắm

Hạng B2
3/12/07
190
0
0
42

cho lên báo đi bác ơi ! Mấy ông này xem thường dân quá !:mad:

Hạng B2
1/8/07
424
0
18

Lên báo rồi các bác:
http://dantri.com.vn/Sukien/CSGT-lai-bi-to-dung-dui-cui-danh-nguoi/2008/5/230616.vip

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Hic, nhanh quá các bác à. Em vừa chạy xuống thăm nó, tình hình sức khỏe cũng ổn cả rồi các bác à. Về vụ việc thì lúc đó e không chứng kiến trực tiếp, nhưng 3 phút sau, khi em lại thì nhiều người dân xung quanh quả quyết rằng bác Dũng công an đó đánh. Lúc đó còn nói sẽ làm chứng nếu có kiện cáo. Nhưng mà hôm sau lại thì không ai dám làm chứng nữa, nguyên nhân các bác cũng biết rồi đó. Bác nào có cao kiến gì về vụ này không ạ?

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Đúng là dân mình cứ thấp cổ bé họng mãi như này sao các bác
Trích đoạn: ph_h

Hic, nhanh quá các bác à. Em vừa chạy xuống thăm nó, tình hình sức khỏe cũng ổn cả rồi các bác à. Về vụ việc thì lúc đó e không chứng kiến trực tiếp, nhưng 3 phút sau, khi em lại thì nhiều người dân xung quanh quả quyết rằng bác Dũng công an đó đánh. Lúc đó còn nói sẽ làm chứng nếu có kiện cáo. Nhưng mà hôm sau lại thì không ai dám làm chứng nữa, nguyên nhân các bác cũng biết rồi đó. Bác nào có cao kiến gì về vụ này không ạ?

Hạng B2
26/8/04
466
2.660
93

Cái này chắc chìm xuồng quá, đồng chí sếp đã nói như vậy rồi thì hết nước

Hạng B2
8/2/08
473
7
16

@ Hiếu: Chờ đến khi bạn tỉnh táo,có kết quả giám định thương tich rồi viết đơn khởi kiện gửi TAND TX Cửa Lò.Khi tòa thụ lý vụ án,rất có thể chú xxx này sẽ bị tươc quân tịch(tức loại ngũ).Kô thể chấp nhận hành vi đánh người của mấy chú xxx này được.Bác nhớ làm đúng quy định của pháp luật nhé.

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

chỉ cần giám định y khoa là biết liền bị đánh hay bị té liền . chỉ sợ ko có ai dám giám định thôi.