Hạng D
12/10/12
2.428
87.979
113
Bên mẽo bác sĩ bắt buộc phải mua bảo hiểm nghề nghiệp (malpractice insurance) Đặc biệt bs phẫu thuật là rủi ro nhất nên tiền mua BH rất cao khoảng 3k đến 4k/tháng

Để
Một ngày BS Mỹ mổ 3 ca, bỏ túi 10kusd là chuyện thường. BS Việt Nam thì cả tháng mới được mổ một lần. Bồi dưỡng được 500k nên khác nhau nhiều chứ?

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.488
113
Cái này, coi như tai nạn nghề nghiệp
Bỏ đi bác
Chắc họ cũng sợ hãi đến mất ăn mất ngủ rồi
Đuổi việc họ, lại tội cho những đứa trẻ khác, những gđ khác...

Biết đâu, trong cái rủi, lại gặp cái may

Ở tuổi này, ta nên tập cách tha thứ và sẽ nhận lại Phước phần

Việc đã rồi

Ở quê phải chịu vậy

Nên bắt bv cam kkết ko để xảy ra thêm cho bn khác
Nếu không, sẽ kiện ban LĐ
Anh @Mèo Bố hôm nay lại giả vờ khóc chuột à???

Hạng C
20/5/18
620
29.674
93
Kiện, tốt cho mình và cả XH nữa.
Mà anh cho thông tin đầy đủ chút để mọ người còn biết mà tránh.
Em họ mình ở TP Hà Tĩnh, đưa con trai 4 tuổi bị ruột thừa vô mổ nội soi ở BV Tỉnh. Sau khi mổ gia đình yêu cầu siêu âm thì thấy có dị vật bỏ quên trong ổ bụng. BV phải mổ hở để lấy dị vật ra. Mổ xong vài ngày thì vết thương bị nhiễm trùng mưng mủ.

• Like
Reactions: vuichoithoaimai
Hạng D
12/10/12
2.428
87.979
113
Những bệnh viện tuyến trên như Chợ Rẫy, 115 các Bác sĩ ngoại khoa đều đeo cái này bên mình để tìm kiếm đồ thất lạc trong ca mổ. Kíp mổ 5 người thì phải có tối thiểu là 3 cái. Trước khi đóng ổ bụng lại thì đều phải đồng loại đưa ra rà cho chắc.

Các anh nên mua một cái để dùng phòng khi có ngiời quen, người thân phẫu thuật xong thì rà thử xem sao? Nhất là các anh dưới tỉnh khi các Bệnh viện còn sơ sài, phòng mổ chưa kịp trang bị.

Có nên kiện BV?

• Haha
Reactions: skyraider
Tập Lái
26/3/16
20
1.161
78
Đặt vào trường hợp đó là con mình xem có nói đc như vậy Ko. Tập viết đơn kiện cho xh văn minh hơn
Anh lại đá người, bỏ bóng

Anh nên cố gắng hiểu, ở quê trình độ của bs, bn khác
Ở tp, khác

Nói về trình độ của bn, mình chỉ thuê những chuyên gia đầu ngành, tài giỏi số 1, số 2 của VN chữa trị

Khi nào, anh có được Đức tính Tha Thứ, thì anh đã vượt qua rất nhiều Triệu người ssang sống ở SG này

• Like
  • Haha
Reactions: trumso and Kouler
Tập Lái
26/3/16
20
1.161
78
Ko ngờ mình lại bắt gặp thêm sự suy nghĩ thanh cao và đầy từ bi như a.
Dì mình ở Atlanta đi nội soi ruột ở 1bv và đc 1 ông bsi người việt làm thủ thuật. Cái khốn là ông ta làm thủng ruột mà lại giấu nhẹm. Khi trở về nhà là cơn tai biến diễn ra và mất nhận thức ngay lập tức...cận kề với cái chết nhưng may mắn là thoát chết, hậu quả là dì phải cắt ruột đặt hậu môn giả ngoài thành bụng suốt 3tháng.
Mình hỏi : vậy dì có kiện ko?
Dì bảo để làm gì con! :)
Và có tư tưởng rất từ bi như a..là để ngta tự sửa lỗi, rất đáng trân trọng.
Xứ mỹ đó, vẫn còn có ~ con người cẩu thả chứ ko thể hoàn hảo.
Anh ko đủ năng lực, nhận thức, để hiểu nổi những hàm ý của mình

Thủng ruột là vấn đề chuyên sâu, có phân tích cho anh , thì khác gì kiểu
Chốn ở cái xó q7, xem YouTube, bàn bạc về Ôtô Hàn Quốc
Bỏ đi anh
Anh cũng chuẩn bị vô bv nhiều lượt, rồi từ từ, sẽ hiểu cái mình đang nói
May ra 10 năm, hoặc không bao giờ có thể hiểu, phần do cá tính và tri thức của anh

Hạng F
9/8/09
6.395
68.465
113
TFC
xaydungquocgia.com
Anh ko đủ năng lực, nhận thức, để hiểu nổi những hàm ý của mình

Thủng ruột là vấn đề chuyên sâu, có phân tích cho anh , thì khác gì kiểu
Chốn ở cái xó q7, xem YouTube, bàn bạc về Ôtô Hàn Quốc
Bỏ đi anh
Anh cũng chuẩn bị vô bv nhiều lượt, rồi từ từ, sẽ hiểu cái mình đang nói
May ra 10 năm, hoặc không bao giờ có thể hiểu, phần do cá tính và tri thức của anh
Đù, xem a hoadat ko ra kilogram nào luôn:eek:

Tập Lái
26/3/16
20
1.161
78
Khó tin quá anh.

Thật ra 1 trong những rủi ro khi soi ruột là ruột bị lủng, chảy máu, nhiễm trùng. Ba má em soi ruột mỗi 2 năm, em ký giấy tờ có ghi trong đó nên em biết.

Còn chuyện ông bác sĩ làm người ta thủng ruột mà giấu thì giấu làm sao? Bộ qua vài bữa ruột nó lành lại chắc?

Điều thứ hai, bỏ quên dị vật trong cơ thể bệnh nhân 100% là tắc trách thiếu trách nhiệm. Chứ không thể xem là rủi ro được

Đối với anh @hoadat nghiêm cấm với việc phân tích chuyên sâu

Anh đừng nói phét

Đừng xúc phạm anh @hoadat

Xe Hàn luôn đẹp như xe Anh , tiện nghi như xe Đức, giữ giá như xe Nhật, bền bỉ hơn xe Mỹ
..
..
..
Và giá chỉ như xe Hàn

Bọn ngu là bọn ko sở hữu xe Hàn, các anh nhé

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Anh lại đá người, bỏ bóng

Anh nên cố gắng hiểu, ở quê trình độ của bs, bn khác
Ở tp, khác

Nói về trình độ của bn, mình chỉ thuê những chuyên gia đầu ngành, tài giỏi số 1, số 2 của VN chữa trị

Khi nào, anh có được Đức tính Tha Thứ, thì anh đã vượt qua rất nhiều Triệu người ssang sống ở SG này
tội