Hạng B2
23/4/07
106
0
0
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi phát.
Santafe em nghe thấy âm thanh ngon lắm rồi, đang định thay bằng quả DVD + Màn hình:
Bác tư vấn em phát xem nên mua loại nào? và việc thay DVD vào có ảnh hưởng gì tới hệ thống âm thanh theo máy không ạ.
Cảm ơn các bác trước

Hạng B1
19/6/07
50
0
0
RE: có nên lắp DVD cho Santafe

bác có thể thay thế thoải mái, tuy nhiên Hyundai nó sẽ không bảo hành cho bác hệ thống âm thanh đâu. bác có thể lắp đầu DVD liền amplie (hơi tiếc chút vì phải bỏ cả cục amplie rời của Hyundai đi và cả ổ đĩa của nó nữa, vì dàn âm thanh của nó là của infiniti mừ). Bác có thể qua Duy Linh ở đường Giải Phóng lắp đồ, đảm bảo là ok.

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Quan điểm của tôi, khi đi oto chỉ nên nghe nhạc. Xe lắp DVD phải tích hợp các thiết bị khác như: bản đồ vệ tinh, camera, cảnh báo tai nạn ..., độ chỉ để xem phim, tv thấy hơi phí. Nhất là với SF có bộ dàn âm thanh nghe quá ổn.
Một đồng chí cq tôi có lắp DVD Kenwood 06 đĩa cho SF tại số 8 Lý Thường Kiệt, HN (Hoang Anh audio), có tích hợp điều khiển trên volang, tổng thiệt hại khoảng 25 triệu.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Tôi cũng đồng ý với bác Nam Khánh. Vả lại nhà tôi, ngoài 2 thằng nhóc, chỉ thích nghe nhạc. Vì vậy giải pháp của tôi là nhờ bác HPStereo đang ở Mã trên đường về ghé qua Sing mua hộ 01 portable DVD player khoảng 8inch treo sau tựa gối đầu ghế lái hoặc ghế phụ. DVD này sử dụng nguồn từ các ổ DC12V rất sẵn trên Santafe, phát âm thanh FM nên không phải đụng chạm gì tới hệ thống audio của xe. Rổ giá chưa biết là bao nhiêu, hy vọng tuần sau là có thể nhận hàng và thông báo cho các bác. NHân đây cảm ơn đ.c Cua về ý tưởng này ! Qua vụ test xe của tôi, bác Cua thể hiện rất rành về các tính năng trên xe San, đề nghị đ.c chịu khó giao lưu nhiều với anh em hơn nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/7/06
516
0
16

Tôi nghĩ portable DVD player 8 ich(loại giống laptop) là tiện ích nhất, có thể xem trong và ngoài xe đều tiện hơn loại gắn hẳn vào xe.:D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: Kienvang

Tôi cũng đồng ý với bác Nam Khánh. Vả lại nhà tôi, ngoài 2 thằng nhóc, chỉ thích nghe nhạc. Vì vậy giải pháp của tôi là nhờ bác HPStereo đang ở Mã trên đường về ghé qua Sing mua hộ 01 portable DVD player khoảng 8inch treo sau tựa gối đầu ghế lái hoặc ghế phụ. DVD này sử dụng nguồn từ các ổ DC12V rất sẵn trên Santafe, phát âm thanh FM nên không phải đụng chạm gì tới hệ thống audio của xe. Rổ giá chưa biết là bao nhiêu, hy vọng tuần sau là có thể nhận hàng và thông báo cho các bác. NHân đây cảm ơn đ.c Cua về ý tưởng này ! Qua vụ test xe của tôi, bác Cua thể hiện rất rành về các tính năng trên xe San đề nghị đ.c chịu khó giao lưu nhiều với anh em hơn nữa.
Hay quá , bác KV chịu khó làm chuột bạch tý nhé ....:D:D. Hôm nào offline cho anh em xem luôn , Nếu ngon em lấy xe cứ thế dập khuôn theo bác là ổn . Gia đình em cũng giống hệt nhà bác , chỉ mỗi công chúa nhà em có nhu cầu xem DVD..

Hạng B2
23/4/07
106
0
0

Thanks các bác
Hôm nào các bác có rồi em cũng bắt trước vậy.
@Namkhanh03: chủ nhật này có Ọp ẹp gì không cơ trưởng. ới sớm 1 tý để em còn hô hào anh em nhé

CUA confirmed
Hạng B2
29/5/07
129
18
18

@Kienvang: Cảm ơn bác Kienvang đã nhắc nhở, dạo này em hơi bận nên ít giao lưu cùng các bác, hy vong thời gian tới sẽ được gặp các bác. Em cũng đã đặt mua một bộ portable DVD từ bên Sing., chắc giữa tháng 7 sẽ có, khi ấy sẽ khoe cùng các bác!!!!!
@Mrpinocio: Bác đã đặt xe chưa, theo tôi, đã máu bác nên mua ngay sợ để lâu sẽ có thay đổi về chính sách phân phối của hãng. Phần tôi vẫn chờ xem em VERA. thế nào đã rồi mới quyết định.
Hôm nào các bác hội SF offline thông báo tôi dự cùng với nhé!